ช่วยด้วยครับ น้อง on แจ้งหน้าจอ service engine soon ครับ หลังที่ผมเติมแก๊สเสร็จครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Kamon Saowakun, 4 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ น้อง on แจ้งหน้าจอ service engine soon ครับ หลังที่ผมเติมแก๊สเสร็จครับ

2. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ติดแกสก็ขึ้นทุกคันแหละคับ

3. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไม่หรอก มันจะติดเฉพาะพวกที่ต่อสายไม่เป็นเท่านั้น (เฉพาะที่พอติดแก็สแล้วไฟขึ้น ไม่ใช่เติมแก็สแล้วไฟขึ้น)

4. ของผมเดิมก็เป็นเหมือนกัน ต้องให้ร้านที่ติดตั้งแก๊สแก้ไขใหม่ ตอนนี้okแล้ว

5. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    กาน ของพี่ไม่ขึ้นนะ ไฟอินจินนะ ใช้แก๊ส สงสัยหลอดขาด ฮ่าๆๆ อันนี้เรื่องจริง เมื่อก่อน ผมก็ขึ้นครับเวลา เติมแก๊ส ตามทางร้านที่ไม่เคยเติม ร้านที่มันอัดลมผสม วิ่งไม่ออก เร่งไม่ขึ้น ไฟเอนจินขึ้น ผมก็ติดเครื่องทิ้งไว้ หรือใช้แก๊สให้หมดถังครับ แล้วไปเติมร้านประจำ ที่ไม่มีปัญหา หลังจากนั้น ถอดขั่วแบตทิ้งไว้ แล้วสตาร์จรถ วิ่งได้ปกติ ไฟไม่ขึ้นครับ เชนเชอ o2 น่าจะเช็ค เชื้อเพลิงกับอากาศไม่สัมผัสกัน

6. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    แล้วถ้าผมเข้าไปจูนแก๊สอาการไฟ engine ก็อาจจะหายใช้ไหมอ่ะครับ

7. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ลองง่ายๆ อย่างถอดขั้วแบตออกก่อนดีกว่าไหมครับ ไปโชว์อาจดับหายไปเลย (ไม่ต้องไปเสียตังจูนแก็สด้วย)

8. นีออนเขาติดแก๊สที่ไหนกัน .. เผื่อเป็นทางเลือก

9. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    5555@พี่อุ๋

10. Pattapong Sripho

Pattapong Sripho Guest

0
    0
    0
    อยู่เฉยแล้วท่านจะไม่เสียเงิน เก็บเงินเอาไว้ดีกว่าท่าน ไฟมันอยากโชว์ ก็เรื่องของไฟ ของผมโชว์มา 5 ปีแล้ว ตังอยู่ครบ แต่ mixer gas น่ะ ทนหายห่วง จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้