รถมีปัญหาไฟเลี้ยวด้านซ้ายเสีย แก้ไขปรับที่หลอดติดดีแล้ว พอออกวิ่งก็เสียอีก...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nives On, 1 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    รถมีปัญหาไฟเลี้ยวด้านซ้ายเสีย แก้ไขปรับที่หลอดติดดีแล้ว พอออกวิ่งก็เสียอีก ไฟกระพริบถี่มาก ช่วยแนะนำการแก้ไขด้วยครับ

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองเอาโซแน๊กซ์ฉีดที่ขั้วดูก่อน แล้วขยับหลอดให้เข้ากับเบ้ารับแน่นๆดูครับ...

3. Nives On

0
    0
    0
    ขอบคุณท่านบอนด์ครับ เดียวทำดูคับ

4. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ไฟกระพรีบถี่น่าจะเกิดจากหลอดไฟเลี้ยวหน้าหลังไม่เทา่กันครับ

5. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ถ่ายคลิปมาให้ดูหน่อยครับว่ามันกระพริบแบบไหน

6. หลอดไม่ครบ หรือ เล็กกว่าปกติหรือป่าวครับ

7. Nives On

0
    0
    0
    คุณอุ ไฟหน้าด้านซ้ายมันหลวม ทำให้การทำงานไม่สมบูรณ์ทุกหลอด ไฟจึงกระพริบถี่เร็วกว่าปกติ ได้ฉีดโซแน๊ก และขยับหลอดที่ไม่ติดให้แน่นเอาไม้เล็กๆ อัดจนแน่น เรียบร้อย ติดดีเป็นปกติแล้ว ขอบคุณทุกท่านครับ

8. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้