น้ำมันเบรครั่วครับ วันนี้ขี่ๆไปไฟเตือนค้างเลยจอดดู ซ่อมประมานเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เพื่อลูก น้องส้มคร๊าบ, 24 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันเบรครั่วครับ วันนี้ขี่ๆไปไฟเตือนค้างเลยจอดดู ซ่อมประมานเท่าไรครับ

1. Tachan LoveKing

Tachan LoveKing Guest

0
    0
    0
    พันกว่าบาทครับ เปลี่ยนเลยทั้งลูก

2. รั่วจุดไหนคับ ถ้าแม่ปั๊มเปลี่ยนลูกยางสองร้อยกว่าบาทน้ำมันเบรคอีกร้อย(ผมทำเอง)กรณีปั๊มสภาพดี

3. ยกลูกรวมหม้อลมชั้นครึ่ง พันหก

4. ไม่แน่ใจรั่วจุดใหนครับ แต่มันซึมออกบริเวณนี้ครับ

5. ถ้าฝืนๆขี่ไปจะเป็นไรมั้ยครับ

6. เอาน้ำเปล่าล้างให้สะอาดครับ ถ้าออกมาจุดนั้นจริงๆขันให้แน่นก็อยู่แล้วครับ ตัวเล็กๆด้านบน

7. ขอบคุณครับ ณัฐพณ ปุณณวัช

8. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คจุดอื่น ๆ ด้วยนะครับ เรื่องระบบเบรคอย่าเสี่ยงขับแบบไม่มั่นใจ มันอันตรายมากครับ

9. เช้านี้ลองเบรคดู มันออกมาจากรูในรูปอะครับ

10. ยกหม้อที่บ้านขายอยู่1400 ค่าใส่500

เปลี่ยนลูกยางมาแล้วครับ 300 ถ้ายกชุดพร้อมใส่ของใหม่1400ครับ ช่างบอกอาการไม่หนักเลยเปลี่ยนลูกยางเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้