หม้อน้ำ b14 เดิมๆนี่มันเป็นแผงอลูมิเนียมครอบด้วยฝาพลาสติกใช่รึเปล่าครับ ถ้าใช่...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 16 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    หม้อน้ำ b14 เดิมๆนี่มันเป็นแผงอลูมิเนียมครอบด้วยฝาพลาสติกใช่รึเปล่าครับ ถ้าใช่ แล้วมันสามารถเอาไปทำฝาให้เป็นอลูมิเนียมด้วยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

1. ใช่คับฝาพลาสติก

2. เอาไปทำฝาบิเนียมได้นะเคยเห็นอยู่ ราคาไม่แน่ใจ

3. เดิมแผงทองเหลือง ฝาพลาสติก เปลี่ยนฝาทองเหลืองได้ราคาแล้วแต่ร้าน อะไหล่ทดแทนหม้อมิเนียมฝาพลาสติก สองพันกว่า มิเนียมทั้งใบ สี่พันกว่า ตามนี้ครับ

4. ใช้งานไม่ต่างกันครับ ฝาไรก้อได้ไม่รั่ว พัดลมดี ไม่ต่างกัน

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนฝาบนล่างเป็นมิเนียม ประมาน 3,000-3,500 ครับ

6. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    จากประสบการ เปลี่ยนแล้ว ที่แน่ๆ ทนกว่าครับ ส่วนเรื่องระบายความร้อน ก็อาจจะดีกว่าด้วยครับ

7. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    เสี่ยเปลี่ยนที่ไหนมาครับ Cronya N Pompan

8. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    อยากรู้เด่วบอกให้ อิอิ Ben Surat

9. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    5555 ถามพี่ Supanya Panmen เลยครับพี่ Ben Surat ผมบังคับให้พี่เค้าเอาไปทำให้ 55555

ทำได้เเน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้