พึ่งขับนิสสัน Sunny พึ่งรู้ว่า GA16 นี่กินน้ำมันใช้ได้เลย ถ้าจะวาง SR16 VVL...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย รอซีดี คล้อยวิถี, 23 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พึ่งขับนิสสัน Sunny พึ่งรู้ว่า GA16 นี่กินน้ำมันใช้ได้เลย ถ้าจะวาง SR16 VVL จะประหยัดกว่ามั้ยครับ

1. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เครื่องใหญ่กว่า ต้องกินกว่า เป็นเรื่องธรรมดาครับ ไม่มีทางจะกินน้อยกว่า ga แน่นอน

2. แต่วิ่งกว่าเยอะไช่ป่าวคับ

3. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ถูกต้องครับ

4. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ยิ่งเทคเปิด ยิ่งรู้เลย...

5. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    อย่างผม วิ่งใน กทม. 7 โลต่อลิตร แต่ถ้าวิ่ง ตจว. 13.8 โลต่อลิตร เทียบกับ ga ในเมือง 8.5 โลต่อลิตร ตจว. 13 โลต่อลิตร ครับผม

6. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    แต่....ความเร็วแตกต่างกันมากกกกก

7. ขอบคุณมากครับ

8. ของผมกลับกัน GA16 กินมากๆๆๆ SR20de ประหยัดกว่าเยอะ ทั้งในเมืองและออก ตจว

9. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ว่าแต่vvlกี่โลลิตร ผมยังไม่รู้เลย ขับหมดเติม ๆตลอด ยิ่งe85ด้วย..

10. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ใครที่ประหยัด มาลองวิ่งแถวลาดพร้าว ครับ 555

11. เงินจ่ายค่าน้ำมันอะเรื่องเล็ก เรื่องใหญ่กว่าเวลารถติดคือขาซ้าย 555+

12. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    มันดีด......55555

13. ออกตัวทีเผื่อระยะคันหน้าไว้เลย 555+

14. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    ความประหยัดอยู่ที่เส้นทางที่ใช้,ความเร็วและอารมณ์ฮะ

15. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ได้ยินมาว่า AUMO 5โลต่อลิตร นะครัช

16. 5โลลิตร ปั่นจักรยานดีกว่าพี่ อิอิ

17. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    อารมณ์มันพาไปเสี่ย

18. 5 โล ลิตร ผมจอดอะพี่ 555+

19. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    แนะนำ sr20 ครับ ถ้าใช้งาน แรงบิดมาดี ถ้าเครื่อง sr16 มารอบสูง

20. แล้ว qg18 เป็นไงครับ

21. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    QG 18.......8 Km/L ครับในเมือง ออกจะอืดๆ นิด แต่ดีกว่า GA

22. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    แหม.... 9 พันรอบทุกเกียร์.... Oat N Jaja

16วิงดีครับ ผมการันตี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้