สอบถามกูรูครับ B14 ท้ายยาว วางGA15 (เดิมเป็น GA16 พังไป) ต้องทำไงบ้างครับ ถึงจะเติม...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pirachat Nakamano, 17 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามกูรูครับ B14 ท้ายยาว วางGA15 (เดิมเป็น GA16 พังไป) ต้องทำไงบ้างครับ ถึงจะเติม E20 E85 ได้ครับ นอกเหนือจากไปติดตั้งกล่อง E85 อ่ะครับ ได้ยินเพื่อนๆบอกให้เปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียว..จะได้หรอครับ สอบถามครับผม

1. รู้แต่ว่าตะกูลฮอนด้าเปลี่ยนหัวฉีด ลูกลอยในถัง สายน้ำมัน ก็จบนะครับ

2. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
  3. ชิ้นส่วนทุกชิ้นครับ ที่น้ำมันโดน ต้องเปลี่ยนให้สเปครองรับ e20/85 ครับ เท่าที่นึกออกก็ สายจุ่มถัง สายส่งน้ำมัน กรองเบนซิน โอริงหัวฉีด ประมาณนี้ครับ

4. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ตามข้างบนครับ แต่ยังไงๆ ก็ต้องใส่กล่องอยู่ดี เพราะต้องเพิ่มอัตราการจ่ายน้ำมันให้มากกว่าปกติ เพราะe20/e85มวลน้ำมันจะน้อยกว่าตามส่วน ใช้ไปน้ำมันจะบาง เกิดความร้อนสะสมในฝาสูบ ต่อไปฝาก็จะโก่งฯ ที่เหลือรอเพื่อนๆมาช่วยเสริมอีกที

5. ใช่ๆครับกล่องด้วย ต้องมี อิอิ

6. โห๋..เปลี่ยนเยอะมากมาย..รอฟังต่อครับ

7. หลอกสัญยานจากแอร์โฟล์ ให้มันจ่ายน้ำมันหนาขึ้น ต้องกล้าลองแร้วจะรู้

8. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ใช้ค่าRกี่โอห์มครับ ของความรู้หน่อย สายเส้นไหน@Bonnzikub Seventh Dec

9. เคยอ่านเจอใน RC web หรือ Nissanfriendclub Thailand นี่แหละ เปลี่ยนสายน้ำมันให้ทนขึ้นตามสเปกทุกส่วน เติม e20 มา 2 ปีตอนปลายปีที่แล้ว ตอนนั้นเค้าบอกปกติแต่อืดบ้าง คงต้อง search ดูกันอีกที

สายเส้นไหนจำไม่ได้แล้วคับพี่โป้งลากมาจากหน้ากล่อง ใช้ volume ต่อตัดหน้า เทคนิดเบื้องต้น ของพวกกล่อง piggy backต่างๆ แต่ว่า มันไม่ค่อยเสถียร ใช่ช่วงแต่ละรอบ แต่ก็ใช้ได้แบบประหยัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้