ไม่ทราบว่ามีใครใช้น้อง ลองเติม e20 มังคาบ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Kamon Saowakun, 15 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kamon Saowakun

Kamon Saowakun Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามีใครใช้น้อง ลองเติม e20 มังคาบ

2. ผมเติมครับปกติดี

3. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    วิ่งดีไหมครับ คุณมีการเปลี่ยนท่อยางก่อนไหมครับ

4. ไม่เปลี่ยนเลยครับแต่จะอืดนิดนึงเหยีบไม่ค่อยออกน่ะตอนนี้

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    คำเตือน!!! รีบเปลี่ยนท่อน้ำมันเป็นเกรดทนโซฮอลล์และ e20 ด่วนๆสำหรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ยังไม่ได้เปลี่ยนนะครับ ไม่อยากจะเห็นข่าวหน้าหนึ่งเป็นรถของพวกเรา...

6. Kamon Saowakun

0
    0
    0
    ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

7. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ใช้แค่ช่วงหน้ารถจากท่อมีเนียมก่อนเข้ารางหัวฉีดประมาณสองฟุตครึ่งบวกลบ แต่วัดก่อนให้ชัวร์ก็ดี ส่วนค่าท่อขายเป็นฟุต ราคาฟุตละสองร้อยบวกลบ แล้วแต่เกรดและร้านที่ขาย หาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่... ค่าแรงไม่น่าจะแพง แต่เปลี่ยนเองได้ไม่ยาก ไม่เสียตังค์ด้วย!!!

8. ผมเคยใช้ แก็สโซฮอล ท่อน้ำมันรั่วตอนติดไฟแดงที่ พญาไท น้ำมันหมดเกลี้ยงเลย ดีนะติดแก็ส วิ่งเข้าปั๊มทัน ( ท่อน้ำมันมัน เปื่อยเพราะไม่ทนโซฮอล) ตกใจหมดเลย น้ำมันไหลเต็มเลย เบนซินซะด้วย ครับ

9. ตอนนี้ก้อใช้แก็ส และ เบนซิน 95 เหมือนเดิม

10. Bond Comsquare

0
    0
    0
    โชคดีที่น้ำมันรั่วแล้วไม่ติดไฟ... ไม่งั้น ข่าวหน้าหนึ่ง ดังแน่ๆครับ.... เอิ๊กส์ๆๆ

11. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    แล้วปั๊มติ๊กเป็นไงมั่งครับ ต้องเปลี่ยนด้วยไหม

12. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ปั๊มติ๊กใช้ตัวเดิมได้ครับ เป็นปั๊มให้น้ำมันโฟลว์ผ่าน ส่วนประกอบของพลาสติกมีไม่กี่ชิ้น แต่ท่อน้ำมันต้องเปลี่ยนด่วนๆ เพราะมีแรงดันภายท่อในแถมกรอบเพราะโดนแอลกอฮอลล์ด้วยนี่อันตรายมากๆ...

13. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ได้ใช้ถึง E85 ปั้มคงยังไม่ต้องเปลื่ยน แต่ท่อทางที่เป็นท่อยางเปลื่ยนเถอะครับ แรกๆอาจไม่เห็นแต่ใช้ไปสักพักจะกรอบแตกได้ (โดยเฉพาะท่อยางในถังน้ำมัน ของผมสบายละ พี่เป้แกจัดการเปลื่ยนให้หมดละ ใช้ยาววว )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้