ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผมสายพานคอมแอร์ ขาดไป 2 เส้นแล้ว ช่างบอกว่าคอมแอร์ผมมีปัญหา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Panatakrit Yamsual, 4 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผมสายพานคอมแอร์ ขาดไป 2 เส้นแล้ว ช่างบอกว่าคอมแอร์ผมมีปัญหา ต้องเปลี่ยน เวลาเปิดแล้วมันฉุดเครื่อง มีวิธีดูไหมครับ เพิ่มเติมครับไม่รู้เกี่ยวไหม รถผมสตาร์น้ำมันแล้วเครื่อง จะสั่นๆ พอตัดไปแก๊สก็ดีขึ้น แต่พอเปิดแอร์บ้างทีมีดับ

1. สายพานหมดอายุรึเปล่า มันถึงขาด สตาร์ทน้ำมันเครื่องเดินไม่นิ่ง ลองเช็คแอร์โฟร์. ดู

2. ไม่หมดอายุนะครับ ผมพึ่งเปลี่ยนมา นี้เส้นที่ 2 แล้ว เส้นแรกเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว

3. ใช่ไม่น่าเป้นที่สายพาน ผมใช้มา 5 ปีแล้วยังไม่เคยเปลียนเลย

4. ผมไปเปลื่ยนมาใช้ได้ไม่เท่าไรก็จะขาดเลยกลับไปหั้ยช่างดูปรากฏว่าตั้งมู่เล่เอียงครับแก้แล้วเปลื่ยนสายพานใหม่หายแล้วครับ(ไม่รู้เป็นแบบเดียวกันป่าวครับ)

5. ผมเดาเอาว่าต้องมีพูลเลย์ของคอมแอร์,ไดชาร์ทหรือตลับลูกปืนดันสายพานผิดปกติ อาจเอียงหรือไม่ได้ศูนย์ทำให้กินสายพานขาดได้

6. ใช่เลยครับ

7. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    เช็คหลายๆจุดครับ ถ้าเปลี่ยนคอมแล้วไม่หายช่างจะรับผิดชอบไหม ผมเคยอยู่ครั้งนึงไดร์ไม่ชาร์จ ช่างเปลี่ยนไดร์ทั้งลูก เปลี่ยนแล้วก็ใช้ไม่ได้ สรุปสายพานท้องจับไม่เต็มร่อง เปลี่ยนสายพานไปหายเลย แล้วอย่างงี้ไดร์เก่าผมก็ไม่เสียงั้นคืนของได้ไหม ช่างบอกคืนไม่ได้ จบข่าวไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้