สวัสดีคับ.....ไม่ทราบว่า b14 อยากล้อล้นนิสๆ ต้องสเปกแม๊กประมาณไหนคับ ตอนนีใส่ 15" 6.5...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Look Tao, 28 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Look Tao

Look Tao Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคับ.....ไม่ทราบว่า b14 อยากล้อล้นนิสๆ ต้องสเปกแม๊กประมาณไหนคับ ตอนนีใส่ 15" 6.5 ออฟดูไม่เป็น ยาง 195 55 r15

2. ออฟอยู่ด้านหลังของล้อ เฃ่น +35 +42 ประมาณนั้น บางทีเขียน ET+35 ET+42 หรือบางทีตังเลขก็อยุ่ในวงกลม ลองดูครับ ส่วนเรื่องล้นๆคงต้อง ออฟ0 ไปถึงติดลบ เป็นต้นไปละมั้งครับ ^^ หรือรองสเปเซอร์หนา (แต่ไม่ค่อยปลอดภัยถ้าทำไม่ดี) ในรูปกำลังดีใช้งานได้ ไม่ติดซุ้ม ^^

3. Look Tao

0
    0
    0
    ด้านในมองไม่เห็นอะไรแล้วคับ

4. Look Tao

0
    0
    0
    ส่วนด้างนอก เขียน 15*6.5 monoblock ninja Japan

5. ต้องถอดล้อมาดูครับ

6. Look Tao

0
    0
    0
    มันหุบเข้าไปเยอะเลยคับ

7. รูปนี้ ET+34 ก็คือออฟ 34

8. Look Tao

0
    0
    0
    รองแบบนี้แล้วแต่ดีขึ้นมาหน่อย...>p>

9. หน้าพอดีๆแล้ว หลังหุบเยอะ ลองหาร้านรองสเปเซอร์ให้หนาขึ้นดูครับ จะได้ออกมาอีกหน่อย (ไม่ใช่ใส่เพิ่มเข้าไปนะ ต้องหาตัวใหม่มาใส่เลย)

10. ข้างหลังรองอะแด็บเตอร์1นิ้ว จบ พอดีซุ้มไม่ยื่นไม่หุบ

11. Look Tao

0
    0
    0
    ขอสเปกหน่อยฮะ

12. Look Tao

0
    0
    0
    35 นี้ลบใช่ไหมคับ off -35

13. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    รถเก๋งส่วนใหญ่ ออฟ บวกครับ ยิ่งบวกเยอะยิ่งหุบคับ รถกระบะจะลบ ลบยิ่งเยอะยิ่งล้นครับ

14. Look Tao

0
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ ทุกท่าน^^ เดี่ยวไปร้านล้อแล้วว่ากันอีกที่วันนี้มาหาข้อมมูลก่อน

15. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    ออฟสแตนดาร์ดคร้าบ เอาไว้เทียบคร้าบผ้ม ของผม กว้าง 7 ออฟ+42 หุบหน่อยๆ

16. Jit Sunny Onsri

Jit Sunny Onsri Guest

0
    0
    0
    อันนี้ล้นนิดๆ

17. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ออฟนิสสันที่เสมอซุ้ม มักจะเป็น กว้าง 7 ออฟ 33 ครับ ส่วนหลัง อย่างที่เพื่อนๆ บอก รองสเปเซอร์ หรือ อแดปเตอร์ซักนิ้ว...กะลังสวยครัช

18. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    รถสีนี้ หล่อทุกคันครับ รับรอง 5555

19. Look Tao

0
    0
    0
    แน่นอนอยู่แล้วคับท่าน5555

20. ไม่รุเท่าไหร่แต่น่าจะลบคับ

เพื่งถอดสเปเซอร์ออกครับเพื่อนมันแซวว่าไม่ใชรถ่กระบะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้