มีน้ำเหม็นๆซึมออกมา ใต้คเนโซนฝั่งซ้าย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Look Tao, 23 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Look Tao

Look Tao Guest

0
    0
    0
    มีน้ำเหม็นๆซึมออกมา ใต้คเนโซนฝั่งซ้าย มันคือท่ออะไรคับแล้วต้องแก้ไขยังไงบ้างรบกวนด้วยคับ b14

2. Chard Walker

Chard Walker Guest

0
    0
    0
    ท่อน้ำทิ้งแอร์ตันครับ วิธีแก้หาพวกแท่งหลอดแข็งๆหรือพวกเข็มขัดรัดสายไฟขนาดกลางๆแหย่สวนกลับเข้าช่องน้ำทิ้งที่อยู่ในฝากระโปรงเป็นท่อยางหักงอลงพื้นสีดำเพื่อให้น้ำได้ไหลออกมาก่อน แล้วก็ไปหาร้านแอร์ให้ล้างตู้แอร์ครับ

3. Look Tao

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าถ้าให้ร้านจัดการทั้งหมดเลยค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคับ^^

4. Look Tao

0
    0
    0
    อีกอย่างมีร้านไหนแนะนำไหมคับแถวพระราม2ถึงบางใหญ่

5. Anucha Jansawang

Anucha Jansawang Guest

0
    0
    0
    Look Taoตามเม้นด้านบนเลยครับ แต่ไม่ต้องไปล้างแอร์..แพงงงง ทำเองได้ที่บ้านครับ ซื้อโฟรมสเปรย์ 3M ที่บิ๊กซี โลตัส ฉีดเข้าไปทิ้งไว้สักพักเปิดแอร์ปกติ สิ่งสกปรกจะออกมาหมด กลิ่นหอมมากกก ทำตามวิธีใช้ของขวดเลยครับ

6. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    เลือกเอานะครับกลิ่นอะไรก็ได้

7. Look Tao

0
    0
    0
    ฉีดตรงที่น้ำซึมออกมาหรอคับ

8. Look Tao

0
    0
    0
    เดี่ยวลองไปหาท่อน้ำทิ้งก่อนคับ^^

9. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    Look Taoมันจะแถมสายฉีดยาวๆ มาให้ครับ ฉีดสวนไปทางข้างหน้า หรือ จากด้านในรถก็ได้ครับ

10. ล้างตู้แอร์หาย

11. ล้างเลยครับ

12. Look Tao

0
    0
    0
    เมื่อสะครู่ลองขยับๆท่อด้านในแล้วคับแต่ดูจะไม่เป็นผลเหมือนมันเปลื่อย หมดแล้วคับ

13. ล้างตู้แอร์ +เช็ครั่ว เติมน้ำยา 1000บ. คับ ถนน ทุ่งมังกร ตลิ่งชัน

14. Look Tao

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากคับ.....ล้างตู้ ไป800บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้