ขอคำแนะนำหน่อยคาบผมวิ่งประมาน100แล้ว รถสั่น พวงมาลัยสั่น เปนไรปาวคาบ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Thanapong Raksapai, 26 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยคาบผมวิ่งประมาน100แล้ว รถสั่น พวงมาลัยสั่น เปนไรปาวคาบ เมื่อก่อนยังนิ่งอยู่เลย

1. Tree Teerapol

Tree Teerapol Guest

0
    0
    0
    ดูที่ยางก่อนครับ ว่าบวมมั้ยครับ ดูจากที่ง่ายๆไปก่อนครับ

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ยางบวม แม็กดุ้ง ล้อไม่ได้ถ่วง หรือเหล็กถ่วงหลุด...

3. Anucha Jansawang

Anucha Jansawang Guest

0
    0
    0
    ตามเม้นของCronya N Pompanเลยครับ อีกอย่างถ้าเป็นล้อแม็คที่ดุมกว้างๆ ได้ถอดออกทำอะไรบ้างหรือป่าวครับ เพราะว่าเวลาใส่คืนอาจไม่ตรงจุดศูนย์กลาง ต้องมีปลอกกันสั่นหรือประหยัดก็แค่เล็งตรงๆ อย่าใส่ตามแรงโน้มถ่วงอย่างเดียว

4. ถอดล้อเปลี่ยนยางค้ำโชคไปครั้งหนึงคาบ ต้องตั้งศูนใหม่ปะคาบ

5. Anucha Jansawang

Anucha Jansawang Guest

0
    0
    0
    Thanapong Raksapaiก็ดีครับลองไปตั้งศูนย์ตามร้านดังๆ ที่คอมพิวเตอร์ใหม่ๆ อะครับ 300 เอง รับประกันด้วย อย่าไปตามห้องแถวเชียวนะครับ เสียตังค์ฟรี

ขอบคุนทุกคำแนะนำคาบผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้