นูโวเดิมๆใส่เม็ดเท่าไรจะดี บอกมังไม่รู้เลย

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย เกมส์, 14 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เกมส์

เกมส์ New Member Member

3
    0
    0
    เราอยากใส่เม็ดนูโวแต่เราไม่มีความรู้เลย ผู้รู้ช่วยบอกด้วย

2. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    :D :D ผมใส่เม็ดเบอร์ 9 หกเม็ดเลย ช่วงต้นพอได้ ลูกเดิมนะ

3. หน้าจะ10/8

4. เกมส์

เกมส์ New Member Member

3
    0
    0
    9กะ10พอได้ไหม และมีช่วยเสียอาไรบอกด้วยนา

5. Za_Dis

Za_Dis New Member Member

7
    0
    0
  6. Za_Dis

Za_Dis New Member Member

7
    0
    0
    9 ห้าเม็ด และอีกเม็ด ลองใส่ 9ครึ่ง หรือ 10 ก้อได้

7. เม็ดเดิมนะ 1 เม็ด เจาะเป็นทรงเทเปอร์ 1 เม็ด(อย่าทะลุนะ) เจาะเบาๆเลย 2 เม็ด ผมใช้แค่ 4 เม็ดนะ ลองดู
    ถ้าจะเอาปลายก็ เพิ่มเทเปอร์อีกสักลูก ลองไล่ให้มันหนักขึ้นดู แต่ผมชอบแค่ 4 เม็ดมันขึ้นทันใจดี ได้ประมาณ 120

8. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไม่รู้นะ ผมชอบใส่ 10 หมดเลยยยย

9. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับลองดู น้ำหนักตัวก็มีส่วนครับ สองเช็กอาการตามที่ผมบอกดูครับ ถ้ารถอืดแปลว่าเม็ดหนักไปครับ ถ้าฟรีมากแปลว่าเบาไป
    เม็ดที่เราเรียกกันเป็นส่วนหนึ่งของครัชแรงเหวี่ยง ครัชก็คือครัชครับ
    ถ้าแรงบิดน้อย(รถเดิม)ควรลดเม็ดดูก่อนเป็น10/9แล้วลองวิ่งดูถ้ายังอืดก็ให้ลดไปอีกแต่ถ้าฟรีมากไปรถก็จะเลื่อนออกไปช้า ลองดูก่อนครับ รถเดิมอย่าไปหวังอะไรมากครับ ไม่งัน คงไม่มีก้านโมโนหรอกครับ

10. ช่างต่อ

ช่างต่อ New Member Member

1
    0
    0
    เปลี่ยนเม็ดไม่ค่อยมีผลทำลูกอย่างเดียว View attachment 885179

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้