ช่วยด้วยครับ ฝนตกน้ำเข้ารถ!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย varamart, 1 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    คือวันนี้ฝนตกหนักแล้วน้ำมันเข้ารถนะครับ พรมเปียกหมดเลย แต่รถยังวิ่งได้ปกตินะคับ อย่างนี้ต้องทำยังงัยคับ ต้องไปเข้าศูนย์ Honda หรีอว่าไปเข้าตามร้านล้างรถทั่วไปให้เค้าซักพรมให้คับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เรื่องซักพรม ถ้าประหยัดถอดมาซักเองก็ได้ครับ หรือ สบายๆก็ร้านล้างรถก็ได้

3. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    เปิดประตู จอดตากแดดเลยคับ....ไม่เสียตังค์ แต่ถ้าไม่มีเวลามาเฝ้า ก็เข้าร้านล้างรถเลยครับ ซักไปเลยก็ดี เหมือนกัน

แถมนิด...น้ำน่าจะเข้าจากขอบประตูนะดูจากอาการ ลองเช็คยางขอบประตู ที่ติดกับประตูนะคับ อันที่มันนิ่ม ๆ แง้ม ๆ ดูบางทีมันมีฝุ่นติด เอาผ้าชุบน้ำ เช็ดให้สะอาด ไล่กดกิ๊บล๊อคให้แน่น ๆ น่าจะหาย...

4. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    อีกจุดนึงที่เคยเกิดขึ้นกับตัวผมเองนะครับ

หากมีน้ำเข้ามามากผิดปกติบริเวณฝากระโปงท้าย

ให้ลองเช็คจุกยางที่อยู่ใต้ไฟท้ายดู ต้องรื้อสักลาดออกมาดูนะครับ

คราวผมหาอยู่เกือบ 3 เดือน.....:eek::eek::eek:

5. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    พอดีของผมขับลุยน้ำมานะคับ แล้วมันซึมเข้ามาทางด้านประตูซ้ายนะคับ

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    คืนนั้นลืมปิดกระจกรถรึปล่าวคะ:D
    เปิดรถตากแดดด้วยจะดีมากคะ จะได้ระบายกลิ่นอับที่น้ำระเหยออกมาด้วย
    เพราะวาเคยทำน้ำ(ถังน้ำดื่ม)หกหลังรถ คือมันล้มแล้วถังแตกเลยอะ
    ซึมมาถึงเบาะหลังเลย เลยต้องตากแดด ช่วงนั้นขับรถต้องเปิดกระจกเลยอะ:p

7. bb_boy

bb_boy New Member Member

112
    1
    0
    เจอปัญหาเหมือนกันน้ำเข้าจากทางด้านหลังขังอยู่ที่เก็บยางอะไหล่ตกใจเลย

8. greedyfly

greedyfly New Member Member

3
    0
    0

น้ำเข้าฝากระโปรงท้ายครับ
    ลามถึงที่เก็บยางอะไหล่ในบางครั้ง

กะว่าจะลองเปลี่ยนยางขอบฝาท้ายทั้งเส้น
    กับหาอะไรมาซีลรอบๆขอบไฟท้ายแต่งดู เพราะไม่ค่อยสนิทกับตัวกระโปรงท้ายสักเท่าไหร่

ว่าแต่ จุกยางใต้ไฟท้ายเนี่ยอยู่ตรงไหนเหรอครับ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    แหม เป็นพอดีเลย ที่เดียวกันด้วย ว่าจะมาโพลสเตือนอยู่เหมือนกัน :D

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของนู๋ก็เปงอ่ะ เอา ซิลิโคนอุดแมร่งเรย อิอิ

11. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มันมีอีกที่อะครับ สำหรับคนที่ลุยน้ำท่วมแล้วน้ำเข้าท้ายรถ

ตรงช่องระบายอากาศ หรือ อะไรนี่ละ อยู่ด้านซ้ายอืม แถวๆไฟท้ายอะครับ ( หันหน้าเข้าท้ายรถนะ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้