น้ำยาเปลี่ยนสีโคมไฟ ใครรู้บ้าง?

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย yonn MZ, 12 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yonn MZ

yonn MZ Guest

0
    0
    0
    ผมไปซื่อที่ฮ่องกงมา แต่มันเป็นภาษาญี่ปุ่น ไม่รู้ว่าต้องทำยังไง จริงๆแล้วพอเดาออกแต่ก็ไม่แน่ใจเลยจะถามเพื่อนๆว่ามีใครเคยทำบ้าง ทำไง หลุดง่ายไหม

2. ReZerK

ReZerK New Member Member

81
    0
    0
    ผมว่าเคยเห็นผ่านๆใน motor track นะครับ ไม่แน่ใจฉบับไหน

3. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เทน้ำยาใส่ผ้าแล้วเช็ดโคมไปเรื่อยๆอย่าให้โดนสีรถน่ะ

แล้วถ้าเบื่อก้อเอา แองกอฮอล ออกแค่นั้นเหละ

4. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    แปลกดีคับ เอารูปมาให้ดูหน่อยจิ

5. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    น่าสนจัยคับ

6. yonn MZ

0
    0
    0
    คืนนี้จะลองทำดู

7. ohm@VRF

ohm@VRF New Member Member

36
    0
    0
    เคยเห็นในหนังสือเหมือนกันอะ
    ถ้าแบบ 2 ขวด
    ขวดแรกใช้เคลือบ
    ขวดสองใช้ล้างอะ

8. เคยเห็นแต่เป็นกระป๋อฝสเปรย์เล็กๆนะ มีตังหลายสี

9. yonn MZ

0
    0
    0
    เมื่อคืนนั่งทำแล้ว ผลปรากฏว่าสีไม่ติดครับ รถผมเป็นมาสด้า3 ไม่รู้เป็นเพราะว่าโคมไฟมาสด้าเป็นพลาสติกก็เลยไม่ติดหรือเปล่า หรือว่าติดเฉพาะโคมแก้ว ใช้สีเทใส่ทั้งสำลี ,ฟองน้ำก็ไม่ติดแต่มันซึมติดมือผมหมดเลย

10. yonn MZ

0
    0
    0
  11. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ต้องเอาน้ำยาทำความสะอาดที่มีมาในกล่องทำความสะอาดพื้นผิวก่อนครับ มิฉะนั้นน้ำยาจะไม่ติด :D

12. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
  13. yonn MZ

0
    0
    0
    ขอบคุณครับแต่ผมก็ใช้น้ำยาเช็ดทำความสะอาดแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้