ช่วยด้วยครับ B14 Ga16 DNE เร่งไม่ออกครับ กระตุก ตัดรอบไม่เกิน 2500 เป็นทั้งแก๊ส...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Anucha Jansawang, 19 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anucha Jansawang

Anucha Jansawang Guest

0
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ B14 Ga16 DNE เร่งไม่ออกครับ กระตุก ตัดรอบไม่เกิน 2500 เป็นทั้งแก๊ส น้ำมันครับ เปิดแอร์ดับ เป็นเพราะอะไรครับ?

2. แก็สระบบอะไรครับ

3. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    หัวฉีดครับ

4. แอร์โฟครับ

5. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    ทนเอาหน่อย ต่อยใช้หนี้ เพิ่งเปลี่ยนกรองอากาศครับ

6. Ekanat Phongnu

Ekanat Phongnu Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเป็นครับ ถ้าวิ่งทั้งน้ำมันหรือแก๊สให้ดูที่คอยล์จานจ่ายครับ

7. Steve James

Steve James Guest

0
    0
    0
    ได รึป่าวครับ

8. Sarayuth Saisim

Sarayuth Saisim Guest

0
    0
    0
    ฟังด้วยคับ รถผมก็เป็นรอบไม่ขึ้น สตาทแล้วกระตุกสักพัก แล้วเครื่องถึงนิ่ง

9. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    เซ็งเลยครับ ซ่อมทั้งวันแล้ว

10. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    ใครมีประสบการณ์ช่วยหน่อยครับ

11. Steve James

0
    0
    0
    ผมเคยเป็น หลายอาการ ครับ ถ้าเปิด แอดับ หน้าจะ ไดชาท กับ แบต ถ้าเร่งไม่ขึ้น กะตุกๆ หน้าจะปั้มติก กับ แอโฟ ผ่านงานซ่อม มาเยอะ ครับ พอรุ คร่าวๆ

12. Steve James

0
    0
    0
    ผิดพลาดประกานไดขออภัย ^ ^

13. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    Steve James ไดชาร์จวัดแอมป์ปกติครับ แบตเตอรี่ปกติ ปั๊มติ๊กไม่เกี่ยวเพราะว่าแก๊สก็ตัดที่ 2500 รอบ แอร์โฟร์ไม่เกี่ยวเพราะว่าลิ้นปีกผีเสื้อเปิดแบบสาย เปลี่ยนคอนเดนเซอร์จานจ่ายไม่หาย

14. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    ปวดหัว ปวดใจมากครับ

15. ถ้าเปลื่ยนกรองแผ่นใหม่ผมเคยเป็นอากาศมันไม่พอเอากรองเก่าใส่ดีเหมือนเดิมให้ช่างดูให้ช่างบอกว่าอากาศไม่พอลองดูไม่แน่ใจ

16. Steve James

0
    0
    0
    สะงั้น ปวดใจแทนครับ

17. คอยล์ไฟสูงอีก 1 ผู้ต้องหา เคยเป็นแบบนี้

18. Ekanat Phongnu

0
    0
    0
    ลองดูหัวเทียน สายหัวเทียนหรือยังครับ

19. Ekanat Phongnu

0
    0
    0
    ต้องค่อยๆไล่จากเบาไปหนักครับ ไม่ทราบจานจ่ายเปลี่ยนตรงรุ่นหรือเปล่า เพราะอู่ผมเคยเปลี่ยนไม่ตรงรุ่นก้อแก้ไม่หาย ต้องตรงรุ่นเท่านั้น

20. ไปศูนยขอเสียบกล่องอ่านค่าดูเลยคับ

21. แอร์โฟร์ครับ กล่องเข้าเซฟโหมด. เช็ดความต่อเนื่องของสายเข้ากล่องครับ

22. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆ คนมากๆ ครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อจานจ่าย วันพอแค่นี้ก่อนครับ

แอร์โฟร์อีกเสียง ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้