น้ำมันเกียร์ออโต้ที่เหมากับเครื่อง exsior 3sfe 2000 ซีซี

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย มวกเหล็ก, 2 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มวกเหล็ก

มวกเหล็ก New Member Member

8
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ อยากทราบว่าเพื่อนๆใช้ยี่ห้อไหนที่ว่าดีและมีปัญหาน้อยสุด ส่วนผมใช้คาเท็ก เดกรอน iii ปัญหาไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าเพราะใช้มาหลายเที่ยวแล้ว การออกตัวกระตุกเป็นบางครั้งเบาๆส่วนช่วงเข้าเกียร์ D จากเริ่มออกตัวจนวิ่งเต็มที่(หมายถึงเปลี่ยนเกียร์1-2-3-4 ยังรู้สึกไม่ค่อยนิ่มเท่าไร )ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าจะเกี่ยวกับน้ำมันเกียร์หรือเปล่า เคยอ่านในเว็ปนี้บางคนให้ใช้ของmobil one น้ำมันสังเคาะห์ บอกว่าใช้ดี อยากขอคำแน่ะนำจากประสบการณ์เพื่อนๆสำหรับเครื่องยนต์รุ่นนี้ด้วยครับ และถ้ากรณีเปลี่ยนเป็นยี่ห้อถ่ายของเดิมออกแล้วเปลี่ยนใหม่เลยได้เปล่าหรือต้องล้างเกียร์ครับ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ผมใช้คาลเท็กซ์

ไม่มีปัญหาอะไรครับ

มันก็เป็นได้ที่ของมันก็เก่าตามอายุ

ต้องทำใจนิดนึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้