อยากเปลี่ยนคอนโซน 505

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย pppop, 2 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pppop

pppop Guest

0
    0
    0
    อยากถามว่าถ้าเปลี่ยนคอนโซนของเปอร์โย 505 รุ่น 4 เกีนร์ มาเป็นแบบของรุ่น 5 เกียร์เนี่ยทำยากรึป่าวคับต้องใช้เวลานานรึป่าวคับ

2. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    นานแน่นอนครับทั้งเรื่องสายไฟที่ต้องต่อใหม่ และเรื่องของจุดยึดที่ต่างกันมากเรียกได้ว่าทำจุดยึดใหม่เกือบทั้งหมดเลย
    อีกอย่างค่าตัวของคอนโซลรุ่นห้าเกียร์มันก็ไม่น้อนครับ ผมว่าถ้าจะแปลงเอาคอนโวลรถยี่ปุ่นมาแปลงเลยดีกว่าครับ ในคลับก็มีหลายท่านที่เปลียนแล้วครับ

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    มาแอบดู...

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

...อย่างที่ตั้มว่าเลยคับ....เรื่องราคานี่ไม่ต้องพูดถึงเลย...ถ้าจะหาคอนโซล2.0....ของใหม่เบิกศูนย์ก้อพอมีคับแต่ไม่ครบ(เฉพาะนวมคอลโซลก้อ20000แล้วคับ..ลองเช็คได้ที่สุรวงศ์)...มือสองนี่ก้อหาสภาพดีๆยาก....

...แต่แนะนำนะคับว่า...ถ้าอยากจะเปลี่ยนเป็นของรุ่นนี้จิงๆ...คงจะต้องใช้เวลาหน่อย...ค่อยๆเก็บค่อยๆหา....ก้อน่าจะพอได้คับ....

5. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    พี่โบก็จัดไปเลยสิครับพี่....อะไหล่พี่มีเพียบอยู่แล้น... สู้ ๆ

6. pppop

pppop Guest

0
    0
    0
    พอดีคอนโซนที่อยากจะเปลี่ยนอะมีอยู่แล้วคับก็เลยอยากจะเปลี่ยนแต่จากที่ฟังพี่ๆพูดมาแล้วคงจะยากน่าดู

7. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ...................:confused::confused::confused:

............โดนส่วนตัวผมนะ ผมว่า คอนโซลตัว 2.0 มานเป็นอะไรที่ ไม่สวยเลย ไม่แนวเลย วางเกจ์วัดก็ไม่ได้ มีดีอย่างเดียว ช่องแก๊ะ(เขียนไงว่ะ..)ใส่ของ........เป็นผมจะหา ตัวคอนโซลรุ่นเก่าดีกว่า หาสวยๆเนียบ แจ่มกว่า

แต่ถ้ามีของอยู่แล้ว ก็โอเช ใส่เลย ไม่มีไรที่ช่างไทย ทำไม่ได้ เหอๆๆ :D:D:D

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อืม...จิงของน้าหนึ่งคับ....เพราะน้ามีปัญหากะเก๊ะน่าดูเลยเนอะ...อิอิอิ

9. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    คอลโซลตัว..ก่อน 2.0..เนียนและพื้นที่เยอะ..คอนเฟิร์ม..พอดีเป๊ะคับ..

10. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

ครับ ผมก็ชอบรุ่นนี้ครับ รุ่น 2.0 มันดูเป็นผู้ใหญ่ไปหน่อยอ่ะครับผมว่า ไม่ออกแนวสปอร์ตๆเลยอ่ะ :DV

11. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ถูกแล้วคับพี่...ผมเคยเห็น แต่จำไม่ได้รถคัย...วางเกจได้ที 5-6 ตัว..เนียน ๆ คับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้