มองดูวัดรอบแล้วได้อารมณ์รถสนามเลย แบบนี้ซ่อมได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Krit Srikeaw, 13 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Krit Srikeaw

Krit Srikeaw Guest

0
    0
    0
    มองดูวัดรอบแล้วได้อารมณ์รถสนามเลย แบบนี้ซ่อมได้มั้ยครับ

2. เจอกันได้ยุคับ 555

3. Krit Srikeaw

0
    0
    0
    แรงแบบนี้ก้อไม่ไหว

4. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ผมก็เป็นครับ รถแรง รอบเลยสุด 555

5. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    คนนี้เลย ทำแล้วหายชัวๆ...ผมทดลองมาแล้วแจ่มจิงๆ

6. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    ของแบบนี้เค้าบอก สบาย

7. Anucha Jansawang

Anucha Jansawang Guest

0
    0
    0
    ซ่อมได้ ครับ สามารถทำเองได้ที่บ้าน ไม่ต้องไปจ้างร้านนะครับ แพงงงงง

8. Krit Srikeaw

0
    0
    0
    พอจะมีขั้นตอนมั้ยครับเคยเปลี่ยนมาทีละแต่มาพังอีก

9. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    จะเป็นกี่อันก็พังครับ Krit Srikeaw B14 เป็นทุกคันอยู่ที่เร็วหรือช้า เปลี่ยนแค่ตัวเก็บประจุหายครับ ..... ปล.ผมเพิ่งเข้ากลุ่มนี้ เห็นเงียบมากๆ เลยครับ ไม่ค่อยเห็นแลกเปลี่ยนความรู้กันเลย

10. Nos Sunny

Nos Sunny Guest

0
    0
    0
    ของผมก้เป็นครับแค่สตาร์ทเครื่องรอบเดินเบา8000 แทบกรี้ด

11. ผมเปลี่ยนหมดทั้งสี่ตัวเลย ไม่จบครับ ว่าจะหาใส้ของเกจแยกมาลงไม่รู้ทำได้ปล่าวAnucha Jansawang

12. Nos Sunny

Nos Sunny Guest

0
    0
    0
    ผมใส่วัดรอบแยก ก้หายนะครับ วัดรอบแยกขึ้นปกติเลยครับ

13. Wiyarat Poomalee

Wiyarat Poomalee Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันครับ ตกลงเปลี่ยนตัวเก็บประจุใช่มั๊ยครับ เค้าเรียกอะไรนะ(ตัวเก็บประจุ)ภาษาช่างน่ะครับ Anucha Jansawang

14. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    สำหรับทุกคนที่มีปัญหานะครับ ...อย่างลืมเช็คตัวเก็บที่เอาไปเปลี่ยนนะครับ ถึงจะเปลี่ยน 4 ตัว แต่ว่าเอาของเสียไปเปลี่ยนก็ไม่จบ http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2010/06/V9391457/V9391457.html

15. Wiyarat Poomalee

0
    0
    0
    ใช่ ตัวแยกขึ้นปกติ แต่ตัวหลักขยันวิ่งไป-มาจัง

16. Anucha Jansawang

0
    0
    0
    จริงๆ sunny B14 เป็นรถที่ดี ซ่อมง่าย แกะ/ประกอบ ง่ายนะครับ ผมใช้รถมาเกือบ 20 รุ่นแล้วทั้งใหม่และเก่า B14 เป็นรถที่ดี อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับ อยู่ด้วยกันนานๆ

17. Wiyarat Poomalee

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ Anucha Anucha Jansawang จะลองแกะดูครับ

18. แจ้งวัฒนะร้านซ้อมไมลคับ800หายไต้ทางด่วนก่อนเข้าเมืองทองรอรับได้เลยคับ

19. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    ผมก็เคยเป็นครับ ของแบบนีัซ่อมจะดีกว่า เอามือสองมาใส่เดี๋ยวกะเป็นอีก

20. ลองถอดมาย้ำปริ้นก่อนครับ พวกจุดบัดกรีมันจะเริ่มร่อนแล้ว โดยเฉพาะขาไอซี เคสของผมนี่ ซื้อซีมาเปลี่ยนแล้ว ยังสวิงไม่หาย เลยเอาตะกั่วย้ำขาไอซีใหม่ ใช้ได้ปกติครับ

21. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ถ้าซ่อมไม่หาย ผมมีไมล์หน้าขาวอูเทคอยู่นะครับ หล่อๆ เลย 2,500 เท่านั้น ถ้าสนใจจิงๆ ต่อรองได้นะจ่ะ

22. เข้มไมล์ไม่ขึ้นใช้วิธีบัดกรีเหมือนกันจะหายไหมครับ

23. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ผมมีไมล์เก่ายกลง ตัวเลขนับระยะทางไม่ขึ้นตายที่120,000 ส่วนเข็มต่างๆใช้งานได้ปกติ วิ่งเข้ามาเอาได้ฟรีครับ คลองตัน/พัฒนาการ

24. Tao Zaza

Tao Zaza Guest

0
    0
    0
    ตัวเก็บประจุน่าตาเป็นไงครับ

25. Tao Zaza

Tao Zaza Guest

0
    0
    0
    มันอยุ่ตรงไหนหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้