สอบถามเพื่อนๆว่า ผ้าเบรดหน้า B14 ใช้ของยี่ห้ออะไรบ้าง ที่วิ่งทางไกลแล้วไม่ลื่น...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mainees S Mainees, 11 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนๆว่า ผ้าเบรดหน้า B14 ใช้ของยี่ห้ออะไรบ้าง ที่วิ่งทางไกลแล้วไม่ลื่น ตอนนี้ผมใช้คู่ประมาณ 700 คงถูกไป เจอเบรคลื่น(เวลาวิ่งทางไกลแล้วเบรคแรง) หลายครั้งแล้ว นอกจากเบนดิกแล้วมีตัวไหนมั่งปะคับ ขอบคุณครับ

1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    เบนดิกเมทัลคิงครับ

2. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
  3. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    ลองดูครับ

4. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
  5. ผมใช้อยู่ เบรค แต่ง

6. Tekapong Aek

Tekapong Aek Guest

0
    0
    0
    BOSCH คับ เอาอยู่คับ

7. Chet Sabay

Chet Sabay Guest

0
    0
    0
    Mu spec มีของ b14 ด้วยเหรอครับ

8. ลองเปลี่ยนจานเบรครึยังคับ

9. จานเก่า ใช้มานาน ถึงจะยังไม่หมดไซส์ แต่เนื้อเหล็กมันแกร่ง ผ้าก็ไม่จับนะคับ ลองดู

10. เบนดิก เนเจอรัล

11. ของศูนย์ครับ ชัวล้อไม่ดำด้วย

12. ของศูนย์ ฮิตาชิ

ขอบคุณทุกเม้นท์ครับ สำหรับจานเบรคไม่แน่ใจ เพราะเวลาไม่ร้อนจัดก็เบรคอยู่ดี พอวิ่งทางไกลแล้วเกิดต้องเบรคหนักติดกันก็เริ่มลื่นโดยเฉพาะตอนบ่ายเป็นบ่อยเลย กลางคืนไม่เป็น ต้องประคองไม่ใช้เบรคก็ค่อยยังชั่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้