รบกวนขอคำปรึกษา

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย เต้ย ดรีฟเว่น, 6 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    - ตอนนี้ผมมี RT 100 จอดอยู่เฉยๆมาประมาณ 5 ปี อาจจะต้องทำ เครื่อง + ช่วงล่าง ต้องใช้งบประมาณ เท่าไรครับ หรือ ผมควรจะซื้อรถของ คุณอาร์ม เลย(ผมไปดูรถแล้วครับ) เพราะ รถรุ่นนี้เป็นรถที่ผมต้องมีให้ได้ ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยครับ

1. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    รถพี่อามขายไปแล้วนิครับ..

2. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    คุณเต้ยไปซื้อรถพี่อามมารึป่าว ที่ว่าขายไปแล้วอ่ะ
    ถ้าซื้อก็ถือว่าโชคดีสุดๆ แกรักษารถดีนะ

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ทำเครื่อง + ช่วงล่าง นี้เอาแบบไหนคับ ทำแบบเดิมๆ รึว่าเปลี่ยนเครื่อง แล้วเซตช่วงล่างใหม่คับ :D

ถ้าทำแบบเดิม ฟิตเครื่องใหม่ก้อไม่น่าเกิน 10,000 ส่วนช่วงล่างเดิมๆก้อไม่น่าเกิน 6,000

แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องก้อมีตั้งแต่ราคา 30,000-100,000 น่ะคับ

4. Maiชุมพร

Maiชุมพร New Member Member

105
    1
    0
    ทั่นประธานอาวุโสเรา พี่อาร์มขายรถแล้วเหรอ งงอ่ะ

5. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ตามพี่เต้ยเลยครับเต้..............อิอิ (พี่เต้ย Service)

6. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ถ้าราคาฟิตเครื่องอยู่ประมาณนี้ก็น่าสนอยู่นะ :)

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    กรณีของคุณเต้ยผมว่าต้องดูจากสภาพรถก่อนดีกว่าครับว่ามันต้องทำเยอะเพียงใด เพราะถ้าสภาพยังอยู่ดี ไม่พังไปหมดซะทุกอย่างก็ซ่อมทำใหม่คุ้มอยู่แล้ว งบที่บอกไว้อาจจะไม่ถึงด้วย เพราะรถจอดนาน ๆ อย่างน้อยเครื่องคงต้องทำแน่ ป่านนี้สูบติดไปถึงไหนต่อไหนแล้ว อิอิ หากอยากเอาเครื่องเดิมไปทำก็ฟิตซะใหม่ ราคาอยู่ราว ๆ หมื่นต้น ๆ แต่ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องที่ว่าจะต้องเป็นเครื่องเดิมก็เปลี่ยนใหม่เลย จะง่ายกว่า และได้เครื่องที่มีประสิทธิภาพดีกว่าด้วยครับ (หากร้านวางมาได้ดีนะ) ส่วนเรื่องราคาก็หนักขึ้นไปด้วย อยู่ประมาณ 35000 - ขึ้นไป ถ้าให้แนะนำก็ 4s -fe ประหยัด ทน และก็วางไม่แพงด้วย ส่วนเรื่องช่วงล่างนั้นก็เปลี่ยนพวกบูชต่างๆ ซะใหม่ให้หมดทุกตัว แหนบถ้าล้าแล้วก็หาเปลี่ยนซะ แต่หายากหน่อยลองพยายามดู (แต่ถ้าไม่ล้าแบบหนักหนามากมายของเดิมมันก็ใช้ได้อยู่ พวกนี้ทนครับ) เปลี่ยนลูกหมากซะ อัดโช๊คใหม่หรือซื้อของเดิมมาใส่ก็ได้แล้วแต่พอใจ ราคาพอกัน เท่านี้ก็จบเรื่องช่วงล่างครับ น่าจะจบที่แถว ๆ 6000 - ลองคำนวนดูแล้วกันนะครับ แต่ถ้าพูดถึงว่าจะซื้อรถพี่อาร์มมันก็ดีครับ อาจจะต้องมีเก็บงานนิดหน่อย แต่ว่าก็ได้เครื่อง + การตกแต่งแล้ว ของแบบนี้ต้องลองคิดทบทวนหลาย ๆ ด้านครับ

ปล. เรื่องเบรคก็สำคัญนะครับ คิดว่าต้องทำด้วยแน่ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้