ขออนุญาตครับ ใครพอจะมี กล่องSR20 primera P 11 รหัส JG บ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย GAZE SPEED, 15 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    พอดีไปเสียบคอนเซาท์ เช็คดูมา ปรากฎว่า กล่องมีปัญหาครับ ตอนนี้ กล่องทำงานด้วย ข้อมูลอ้างอิง หรือ ข้อมูลสำรองในกล่องอยู่อ่ะครับ

สันนิษฐานว่า พังมาตั้งแต่วางเครื่องเลย เพราะว่า ลองปรับค่าทุกอย่างให้เป็นสแตนดาร์ท ปรับองศาเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อให้มันเป็น 52V รอบเครื่องเร่งเองมาอยู่ที่ 1650 ปรับรีเซทยังไง กล่องก็ไม่รับ
    แล้วจ่ายน้ำมันมาหนามาก อยู่ประมาณ 3.8 มิลลิเซก แต่ควันยังไม่ดำออกท่อ ไม่สะดุด

อาการตอนนี้คือรอบเครื่องเร่งเองอยู่ตลอดเวลา สวิงอยู่1500-2000 ตลอด

พอปรับทุกอย่างกลับมาเป็นค่าพื้นฐาน รอบค้างอยู่ที่ 1650 ซึ่งเหมือนกับตอนที่วางเครื่องออกมาใหม่ๆเลย
    แต่ตอนนั้นช่างเค้าแก้ด้วยการ ปรับเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อ ทำให้เหลือแค่ 32V รอบมันเลยลง แต่พอใช้ไปนานๆ มันก็มีปัญหาดังกล่าว ผมก็ไม่ได้เอะใจเรื่องกล่องเลยในตอนนั้น

เครื่องผมเป็น P11 ตัวเครื่องเป็นเกียร์ออโต้ แต่มาชนเกียร์ธรรมดา

ต้องการกล่อง เกียร์ธรรมดา หรือกล่อง ออโต้ก็ได้ครับ รหัส JG :cry:

ใครพอจะมีบ้างไหมครับโพสเบอร์ทิ้งไว้ หรือ ติดต่อผมครับ

ทศ 089-105-3007 ขอบคุณครับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ใครที่ยกเครื่องเก่าลง เปลี่ยนเครื่องใหม่ ยังมีของอยู่ ช่วย ๆ กันนะคับ

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    รหัสไม่เคยเห็นเลย
    ลองเดินตามเซียงกงดูแล้วละ

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    รหัสกล่อง พรีมีร่าเป็น CB นี่ครับ ..... เอ....งงงงงงง:confused::confused::confused:

5. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ผมไม่ทราบว่า เบอร์กล่องของรถพรีเมียร่าที่ใช้ในไทย กับ เบอร์กล่องของญี่ปุ่น มันจะเบอร์เดียวกันรึป่าวอ่ะครับ แต่กล่องที่ผมใช้อยู่ รหัส JG ครับ

6. PongP11

PongP11 New Member Member

19
    0
    0
    เครื่องเก่าที่ผมขายไประหัส J เหมือนกัน
    2J210 อะไรทำนองนี้แหละครับ ป้ายแดง
    ลองหาในเซียงกงล่ะครับ
    ถ้าในปทุมวัน ร้านจรัญออโต้ มีกล่องขาย แต่ไม่แน่ในว่าตรงหรือเปล่าครับ

7. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ผมมีกล่องเครื่องของเกียร์ธรรมดาด้วยละ
    แต่รหัสไม่ใช่ JG แน่ๆ

8. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เป็นไปได้ไหมครับพี่ ที่กล่องเกียร์ธรรมดา กับกล่อง เกียร์ออโต้ มันจะ คนละรหัสกันอ่ะครับ

แต่ที่ทราบคือ สั่งจ่ายน้ำมันแต่ละช่วงไม่เหมือนกันอ่ะครับระหว่างกล่องธรรมดากับกล่อง ออโต้

เอาเป็นว่า ลงเบอร์โทรพี่ฉะไว้ แล้วผมโทรหาได้ไหมครับพี่ ว่าจะปรึกษานิหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับพี่

9. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .....:D........รถแรงต้องคู่กัน
    .........:D......กล่องแต่งไปเลย

10. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ยังหากล่องไม่เจอเลย
    เด๋วหาใหม่
    อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2007
  11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ปรมาจารย์ทศเทพ มา Post อยู่นี่เอง......

มีตัวเลขบางตัวผิดนะครับ..........

อิอิ
    อย่างอาจารย์ทศเทพ เนี่ย ต้อง MoTec แล้น........
    เชื่อโพ้มมมมมมมมม :D

12. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .........:D....หาได้เร็วๆนะ........จาได้แรงๆต่อ

13. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    เจอแย้ว
    กล่องเครื่องเกียร์ธรรมดา
    พริมิร่า พี 11
    รหัส W4
    23710 2J200
    สนจายโทรมาแล้วกาน 081-924-7667
    กลางวันนะคับ
    แต่สายของเกียร์ออโต้กะธรรมดา
    มันจะมีเส้นที่แตกต่างกันอยู่นะท่าน ทศ

14. whitebear

1,191
    11
    0
    เอามาใส่ของผมได้เปล่าพี่ฉะ
    ต้องวายสายใหม่มั๊ย
    แล้วมันต่างจากกล่องเดิมยังงัยอะคับ

15. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    มาแล้วครับอิอิ เดี๋ยวโทรหาครับพี่ฉะ

16. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เดี๋ยวคืนนี้ไปรับของนะครับท่านพี่ ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปคุยกะช่างวายริ่งก่อน ว่าเค้า วายสายมาเป็นเกียร์ธรรมดารึป่าว เพราะเห็นสายข้างหลังกล่องมันเหลืออยู่ที่ยังไม่ได้ต่อ เค้าบอกว่ามันเป็นของระบบเกียร์เลยไม่ได้ต่อ

สงสัยมานาน ว่า ทำไม่กล่องมันถึงตัด 7000 ทั้งๆที่ คันอื่น มันไม่ตัด7000 ไม่แน่ใจว่า เพราะอยู่ในMODE SAVE หรือว่า ไมล์ตัวเองเพี้ยนหว่า

ขอบคุณครับพี่

17. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    สรุปตัดเจ็ดพันเหมือนกาน
    แต่ของออโต้พริมิร่าเมืองไทยไม่ตัดนะคับ
    รถท่านทศคงแรงสมใจแล้วมั๊ง
    อิอิ

18. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ขอบคุณครับพี่ฉะ อิอิ สรุป ตัด 7000 เหมือนเดิม แต่ฟิลลิ่งที่จับได้ตอนนี้คือ รอบมันลื่นๆอ่ะครับ แต่เสียงแบคที่ปลายท่อ หายไป

แล้วก็ไม่ค่อยฉุนกลิ่นเบนซินอ่ะครับ เท่าที่ลองขับกะพี่ฉะ ดูเหมือนว่ามันไม่ค่อยเค้นเครื่อง ในรอบสูงๆรอบกวาดเร็วดี หรือว่า ซอยมันแคบอ่ะครับพี่

มันเลยดูเร็วๆ ตาผมนี่ไม่ได้มองรอบเครื่องเลย กลัวใครเขวี้ยงอารายมาใส่รถ อิอิ

ตอนนี้ถอดออกอยู่ เดี๋ยวเอาไปไล่ในคอนเซ้าท์ดูครับพี่ แล้วจะรายงานผลครับ

19. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    แรงกานใหญ่

20. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แจ่ม เลยคร้าบบบบบ :D:D:D:D

21. whitebear

1,191
    11
    0
    แรง ๆ กันทั้งนั้นเลย

22. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    :D อิอิ ระดับเทพ อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้