ใครมีวงจรเซอร์กิต ของ ไฟหลังรถ ไฟเลี้ยว ไปถอยหลัง มั่งครับ อยู่ดีๆ มันก็ดับไปหมดเลย...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 27 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    ใครมีวงจรเซอร์กิต ของ ไฟหลังรถ ไฟเลี้ยว ไปถอยหลัง มั่งครับ อยู่ดีๆ มันก็ดับไปหมดเลย เช็คหลอดไฟแล้วไม่ขาด ขั่วไม่เป้นสนิม กำลังจะรือพรมเช็คสายไฟอยู่ แต่ก็อยากตรวจสอบ ต้นสาย ก่อนว่าอยู่ตรงไหนมั่ง หาฟิวก็ไม่มี

2. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คฟิวส์ดูดีๆ หรือลองเอาฟิวส์มาขัด เคยเจอปัญหานี้ จบที่ฟิวส์ในห้องโดยสารนั่นแหล่ะเจ้าอุ๊...

3. Au Innovator

0
    0
    0
    ถอดฟิวออก เสียบใหม่ เอา สเปฉีดล้างหน้าสัมผัส ทุกช่องเลย พี่บอนไม่ติด ตอนนี้ ไฟเลี้ยวมาละ หลังจากที่ไปดึงๆสายใต้พรมดู คาดว่า สายไฟจะเปือย คงต้องรือพรมหมดแน่ อาการหลงเหลือจากที่จมน้ำมา

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    สนิมเริ่มรับประทานแระ... จะว่างมาเอารถคันแดงเมื่อไหร่ล่ะ? HAHAHA....

5. Piboon Parnkham

Piboon Parnkham Guest

0
    0
    0
    มีคครับ เมลามีน

6. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    มันมีปลั๊กอยู่แถวๆใต้คอพวงมาลัยหรือเปล่า ไม่แน่ใจ เหมือนเคยเป็น ไฟเลี้ยวหลังไม่ทำงาน

7. Au Innovator

0
    0
    0
    ขอด้วยครับ ยังแก้ไม่หายเลยครับ มันออกมาเส้นไหนของ กล่องครับ จะได้ไล่สายถูก ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ถ้าระบบไฟส่องสว่างคงไม่เเกี่ยวกับกล่องหรอกครับ...

9. Pae MO ON

0
    0
    0
    .ลองดูฟิวส์ข้างคนขับหรือยังครับ...

10. Au Innovator

0
    0
    0
    ถอดเข้าออกหมดแล้วครับไม่มีขาด ว่าจะรื่อพรมรถออกแล้วดูสายไฟดู แต่ก็ไม่ได้ทำครับ กลัวสายมันเปือยแน่ๆ ตอนนี้ไฟเลียวได้ ทั้งสองข้าง ไฟเบรค ติดแต่ตรงกลาง ซ้ายขวาดับ ไฟถอดไม่ติดเลย เอามิเตอร์ไล่วัดแล้วครับ ไม่มีมาเลย

11. Pae MO ON

0
    0
    0
    ไฟส่องสว่างชุดหลัง จะมีปลั้กอยู่ตรงขาขวาของคนขับ (ที่มีพลาสติกปิดอยู่) ลองแกะออกมาดูครับจะมีปลั้กอยู่เป็นชุดระบบไฟหลังรถ.... แล้วลองเอามิเตอร์จับดูว่ามีไฟมาไหม

12. Au Innovator

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะแอบอู้งาน ไปเช็คดูหน่อย ตรงขาขวา น้ำแอร์ชอบหยดลงมาด้วยไม่รู้ว่ามันทำให้สายขึ้นเกลือป่าว

13. Pae MO ON

0
    0
    0
    ขาขวาฝั่งคนขับ ไม่น่าจะมีน้ำแอร์นะครับ แต่ถ้าฝนตกแรงๆแล้วมีน้ำเข้าอาจมาจาก มันมีท่อระบายน้ำอยู่ สายท่อมันอาจไม่ได้ต่อออกไปนอกรถ น้ำมันเลยไหลมาตรงขาคนขับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้