ใครใส่กันโครงหลังบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย dorothy88, 3 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    อยากรู้ว่าซื้อมาแล้วใส่ได้เลยรึป่าวครับ หรือต้องแปลงอะไรรึป่าว ใส่แล้วเป็นยังไงบ้างครับ มีผลดีผลเสียยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ:)

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ไม่ต้องแปลงครับ
    หาของ Ek sir ตรงรุ่น ใส่ได้เลยแต่หายากมากกกกก
    หรือของ Ek type R ก็ได้ครับ แต่ได้ข่าว ว่า ตัวถังอาจฉีกได้ หายากเช่นกัน
    ทางเลือกสุดท้าย คือ ของ eg 4 d ครับ
    คนที่ใส่ตอนนี้ก็มี ซี กับ พี่ย้งครับ สองคันที่เห็นในคลับ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    แล้วของ eg 4 ประตูราคาประมาณเท่าไรอะครับ ใส่แล้วมันต่างกะของ ek ตรงไหนอะครับ

4. ran si

ran si New Member Member

34
    2
    0
    ผมใส่ของ ek อยู่ครับ ดีมากๆๆ หนึบดีรู้สึกได้เลยผมใส่กับโช๊ค type R อยู่นะคับเข้ากันดีมาก แต่มีคนเค้าบอกว่าถ้าใส่กับโช๊คแต่งแล้ว มันจะไม่ค่อยจำเป็นซักเท่าไร เพราะมันจะถึงท้าย
    แต่ถ้าเป็นของ eg รู้สึกว่าต้องแปลงประกับที่ยึดกันโคลง เพราะรูมันไม่ตรงกันอะคับ:cool:

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ใส่แล้วเวลาวิ่งเร็วๆท้ายจะนิ่งขึ้นสาดโค้งแรงๆจะรู้สึกได้ว่ามันเกาะโค้งคุมรถง่ายกว่าไม่ได้ใส่ คับ ใจร่มๆ หาของ EK ตรงรุ่นดีกว่าคับ

6. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ใส่ดีก่าแน่นอนค๊าบ
    เวลาเข้าโค้งแล้วรถไม่เอียง
    ทำให้ควบคุมรถได้ดีกว่าคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้