ถามหน่อยครับ จะเอารถ เข้า จัดไฟแนนซ์ ข้อมูล ข้างในครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evomimi, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evomimi

evomimi New Member Member

23
    1
    0
    คือ เรื่องของเรื่อง คือ ผมจะขายรถ เลย จะเช็คว่า ถ้าคนซื้อจัดไฟแนนซ์ แล้วรถผมจะผ่านไหม
    ถามก่อนนะครับ เอารถเข้าจัดไฟแนนซ์ ต้องไป ตรวจ ที่ขนส่งทุกคันเลย ช่ายปะครับ มีวิธี หลบ โดยไม่ต้องตรวจได้ไหมครับ ถ้า หลบไม่ได้ ถามต่อหน่อยนะครับ
    1. รถผม เปลี่ยนสี มา แต่อันนี้ไม่เป็นไร แจ้งเปลี่ยนได้
    2. รถผม เปลี่ยนเกียร์ จาก ออโต้ เป็นธรรมดา อันนี้ แจ้ง ยากไหมครับ
    3. รถผม ท่อเสียง ดังมาก ก่อนไป เปลี่ยนก็คงต้อง เปลี่ยนท่อให้เงียบ
    4. รถ ผมติดแก๊สมา เมื่อประมาณ 3 ปี ที่ผ่าน มา ตอนนั้น ยังติด ธรรมดา คิดว่า ยังไง ก็ ตรวจ ไม่ผ่าน ไม่ทราบอันนี้ ต้องทำ ยังไง ดีครับ
    5. รถผมแปลงเบรค เป็น สกาย อันนี้ จะมีผล อะไร ในการ ตรวจไหมครับ
    ท้ายสุด จิงๆๆ ไม่ค่อยอยากเอารถไป ตรวจเท่าไหร่ เพราะ ไม่อยาก เปลี่ยน หรือ ถอดไร ออก กลัว ใส่กลับ เข้าไป จะมีปัญหา อย่างเช่น ระบบ แก๊สนะครับ
    ปล รถถูกต้องหมดนะครับ ทะเบียน เล่ม ไม่ใช่ รถผิดนะครับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    บ.ไฟแนนซ์จริงๆก็มีพวกตรวจนอกรับทำให้อยู่ แต่ทำให้มันถูดเยอะที่สุดก็จะสบายใจที่สุดล่ะคับ

ประเด็นเรื่องแก๊สผมก็ไม่แน่ใจว่าจะยังไง แต่เรื่องราคาน่าห่วงมากกว่ารึเปล่าคับ น่าจะหายไปเยอะน่าดู

3. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าเค้าจะเอารถเราจริงๆไฟแนนสที่ไม่ต้องตรวจรถมีเยอะ
    ตรวจนอกค่าบริการเค้าก้อคิดเราเองครับ ง่ายๆ กว่าเยอะ อีกอย่างฝ่ายคนจัดเค้าจาเป็นออกค่าใช้จ่ายเองครับ
    ถ้าคุณมีใจก้อคนละครึ่งๆก้อได้ครับ

ส่วนแก๊ส ก้อแค่เสียค่าประกันภัยแพงกว่าเดิมนิดหน่อยครับ
    แต่ว่าเค้าคงแจ้งลงเล่มให้ด้วยเลย

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ช่ายคับ ตรวจข้างนอกก็มี ค่าใช้จ่ายจะสูงกว่าเข้าไปตรวจในขนส่งนะ เรื่องค่าใช้จ่าย ทั้ง 2 ฝ่าย ต้องคุยกันดูคับ ว่า ใครจะเป็นคนออก หรือ ออกกันคนละครึ่ง แต่บางไฟแนนท์อาจจะไม่ยอมนะคับ ต้องดูด้วย

- เรื่องสีเนี่ย ไม่มีปัญหา

- ท่อดัง ต้องทำให้เงียบครับ ถ้าเข้าตรวจในขนส่ง ไม่ผ่านแน่นอน

- แปลงเบรค ก็ไม่มีปัญหา

- แต่เรื่องแก๊ส นี่ดิ หนักใจเลย ติดมามีใบวิศวกร เซ็นหรือป่าว ถ้าไม่มี ตรวจไม่ผ่านแน่นอน คงต้องหา ซื้อเอาอ่ะทีนี้ อันนี้ ต้องถามผู้รู้แล้วคับ

5. monkeyboogie

monkeyboogie New Member Member

7
    0
    0
    ตรวจนอกได้ครับ

แกสใบวิสวะกรมีขาย ลองถามร้านติดตั้งแกสดูนะครับ ราคาไม่น่าเกิน 1000 อันนี้ช่างที่รุ้จักบอกมาว่าซื้อได้แต่ต้องเป็นช่างไปซื้อนะครับ

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    สบายครับ จัดได้อยู่แล้ว

7. โทรสอบถามได้เลยครับมีทางออกอยู่แล้ว

8. evomimi

evomimi New Member Member

23
    1
    0
    ขอบคุณ ครับ ทุกคำตอบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้