ถามเรืองไฟหน้ารถจักรยานยนต์ สีน้ำเงินเคยเห็นแต่หาซื้อไม่มีเลย แสงที่ออกมาคล้ายไฟซีนอลในรถยนต์เลย ผู้

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย hoykong, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hoykong

hoykong New Member Member

4
    0
    0
    ช่วยตอบหน่อยนะครับผม อยากได้จิงๆ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    มันหลอดไฟอาโลเจนชุปสีฟ้าแล้วแสงออกมาเป็นสีขาวเหมือน xenon รถยนต์ ราคาประมาณ 70 - 80 ยี่ห้อ cycwall ฯลฯ ลองถามร้านที่ขายของแต่งมอไซค์ดูมีแน่นอน เป็นสีรุ้งก็มีน่ะ ว่าแต่อยู่แถวไหนหละได้แนะนำร้านให้ :) :) :)

3. hoykong

4
    0
    0
    อยู่ชลบุรีคับมีร้านไหนขายมั่งคับ เอากทม.ก็ได้คับเอาสถานที่ที่ไปสะดวกนะคับผมแถวไหนคับ ตอบด้วย ขอบคุณอย่างมากคับผม

4. hoykong

4
    0
    0
    รบกวนอีกอย่างนะคับที่ผมหาไม่ใช่แสงที่ออกมาเป็นสีขาวนะคับ ผมเคยเห็นแสงออกมาเป็นสีน้ำเงินเลยคับผม เหมือนไฟรถยนต์ xenon สีน้ำเงินเลยคับผม น้ำเงินเข้มนะคับผม ช่วยตอบหน่อยนะคับผม

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    นั่นแหละครับ อันเดียวกัน ตัวหลอดสีฟ้า แสงมันก็ออกมาเป็นฟ้า ๆ ขาว ๆ ปน ๆ กันแหละครับ ยกเว้นชุดซีนอลแท้นั้นมีเฉพาะรถบิ๊กไบค์ แสงมันก็จะออกตามค่า K ที่เราเลือกครับ :) :) :)

6. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ผม เคย เจอ เอา ซีนอล ของ รถ ใหญ่ มาใส่เลยคับ อิอิ แจ่มๆๆๆเลย
    ผม ว่าจะ ซื้อมาใส่เหมือนกัน 6-7 พัน ใส่ แอร์ เบรค คงสวยน่าดู

7. hoykong

4
    0
    0
    ถ้าเอา xenon จากรถยนต์มาใส่นะคับ ต้องใช้หลอด H อะไร แล้วต้องแปลงอะไรอีกไหม ตอบด้วยนะคับ

8. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
    เอา ซี - นอล รถยนต์มาติดมอไซค์ไม่ต้องแปลงอะไรคับ แต่ถ้าเป็นพวก FINO MIO NOUVO
    ต้องใส่แบตเพิ่มอีกลูกนึงคับเพราะไม่งั้นเดี๋ยวสตาร์ทมือไม่ติดแล้วก็แปลง สวิตท์ ปิด - เปิด เอา สวิตท์ไฟสูง - ต่ำมาใช้ ปิด - เปิดแทน ถ้าสนใจโทรมาถามได้คับ 083 7116105 ผมรับติดตั้งอยู่ หรือจะเป็นรถยนต์ก็ได้นะคับ หลอดเดียวติดมอไซค์ 4000 บาท คู่นึง 7000 บาท มีทุกสี หลอด 14000 K
    รถยนต์ก็รับติดนะคับ
    ส่วนหลอดที่คุณบอกมาที่สีฟ้า ฟ้า อะไรนั่น 60 บาทคับ ฟ้าเลยไม่ขาว

9. bleoon

bleoon New Member Member

1
    0
    0
    ไฟ XENON ราคาถูกมาแล้ว MADE IN GERMAN พิเศษพร้อมชุดสายไฟรี่เลย์!!!! รับประกันด้วยถึง1 ปี มีH4HI-LO แบบในรูปH4-2ด้านล่าง และH7 ค่าสี 12000K ฟ้าอมม่วงสวยมากขอบอก และ15000k มาพร้อมชุดสายไฟรี่เลย์!!!!ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่มอีก เพราะชุดสายไฟรีเรย์ชุดนึงคลองถมขายก้อ200-300บาทแล้ว จะซื้อใส่รถเก๋งกระบะมอไซค์ๆลๆ ก้อได้น่ะครับขอให้เป็นไฟ12V ใส่ได้หมด ชุดนึงมีสองหลอดครับ ขายชุดล่ะ 4800บาท ิ

แล้วยังมี XENON สำหรับมอไซค์กล่องนึงมี1ชุดครับ 12000k สำหรับรถที่ไฟดวงเดียว มาพร้อมรีเรย์เช่นกัน ซื้อไปใส่เองได้เลยครับไม่ต้องไปจ้างช่างใส่ ใส่ไม่เป็นผมสอนวิธีติดตั้งให้ครับ ราคา 2500บาท ของมอไซค์เลยครับ รับประกัน1ปี เช่นกัน เสียเครมได้เลยเพราะผมไม่หนีไปไหนหรอกร้านหรอบ้าน เพื่อนๆรู้จักหมดทุกคน อิอิ

สอบถามรายละเอียดที่ 086-3878679

http://www.bigscooterthai.com/main/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=508

10. alcoholsinmyblood

alcoholsinmyblood New Member Member

2
    0
    0
    ตามร้านอะไหล่แต่งทั่วไปครับ หลอดละ 50-100 บาท
    ไฟขาวเหมือนรถยนต์เลย
    ใช้อยู่คับ แต่ขาดบ่อยมั่กๆ 1 เดือนเปลี่ยนที

11. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    ถูก หลอดรถยนต์มาติดมอไซย์

12. SonicHeadBig

SonicHeadBig New Member Member

75
    0
    0
    แบบ 7บ ก็พอแล้วคับ

13. Jumm@nia

590
    2
    0
  14. Jumm@nia

590
    2
    0
    งี้ป่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2007
  15. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    จ้า แบบนี้ทำไงง่ะ เคยลองใส่หลอดแต่งจำยี่ห้อไม่ได้ จากออเงิน จ้า 2วัน โคมพังหลอดปูด โคมยังพังอยู่เลยตอนนี้เลยใส่แค่ สแตนเลย์ ลืมไปเลยว่าเปลี่ยนครั้งล่าสุดเมื่อไร

16. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ลำแสงโหดร้ายมากครับ ไฟพอเหรอคับแบบนี้?
    ตอนกลางวันก็ดับไฟวิ่งใช่ป่าวคับ

17. Jumm@nia

590
    2
    0
    ใช่ครับดับไฟ

18. Jumm@nia

590
    2
    0
    นี้มันไฟรถยนต์ครับ มีกล่องควบคุมเหมือนรถยนต์เลย

19. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    โคมฉายง่ะมันขึ้นเป็นขุ่นๆ มันไม่เงาง่ะครับ แต่หน้ากระจกมันไม่เป็นไร โทษทีคับของผมมันเป็นง่ะ

20. ball@vios.std / spunk

[email protected] / spunk New Member Member

17
    1
    0
    ของผมก็เปนเหมือนกันเกิดจากหลอดมันบวมอ่ะคับ...โคมฉายเสียเลยเป็นฝ้าขาวเพิ่งเปลี่ยนโคมเหมือนกัน
    เด๋วนี้มีซีนอนมอไซด์แล้วอ่ะคับใส่อยู่เหมือนกันมีกล่องควบคุมเลย 35 watt แจ่มดีแต่ต้องเพิ่มแบตคับมัน
    ดึงไฟมากเลย:D:D:D

21. Globblinknight

228
    3
    0

แล้วชุดเนี้ยถ้าใส่ไปแล้วมันจาร้อนป่าวคับ พลาสตก พลาสติกจะละลายไหมคับ

22. Jumm@nia

590
    2
    0
    ไม่หลอกครับมันมีกล่องคุม

23. Globblinknight

228
    3
    0
    โอเช่ น่าลอง ที่ไหนมี บอกหน่อย ราคา พร้อมติดตั้ง

24. clonning

clonning New Member Member

19
    0
    0
    ไฟหน้า

เพี่อนผมติดมา 3000 บ. ใส่ให้ด้วย

25. Jumm@nia

590
    2
    0
    ที่คุณแว่น น้านุ่นทีเด็ด ที่อื่นเปิดตลอดไม่ได้ ที่คุณแว่นน้านุ่นโชงานได้ตลอด

26. ball@vios.std / spunk

[email protected] / spunk New Member Member

17
    1
    0
    ช่ายครับต้องติดดีๆ มันมีวิธีอ่ะคับไม่งั้นไฟมันออกมากกว่าเข้า ไดโอดเดิมมันจำกัดไฟอ่ะคับ ของผมซื้อมาติดเอง 2500 แน่ะ

27. clonning

19
    0
    0
    รุ่นพี่ผมเป็นตัวแทนจำหน่าย เค้าเอามาขาย ค่าสี 10000k ขายไม่ถึง 2500 แต่ถ้าอยู่ประมาน 12000k-16000k -ขาย2500คับ

28. clonning

19
    0
    0
    เป็นของมอไซค์เลยคับ เพราะถ้าเป็นรถยนต์ จะไส่ไม่ใด้ มันไม่เหมีอนตรงที่แป้นฐานตรงหลอดไฟคับ

29. Globblinknight

228
    3
    0
    ที่ไหน

30. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ชุดนึงประมาณกี่บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้