รถสูงไม่เท่ากัน

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Mu_Coupe, 4 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    พอดีเดินไป เดินมา มอง ๆ ดูท้ายรถตัวเองเหมือนมันเอียงข้างขวานิด ๆ

ด้วยความสงสัย :p เลยไปยืมตลับเมตรช่างที่บริษัท ฯ มาวัดดูจากขอบกะทะล้อถึงซุ้ม แง่ววววว ...ข้างขวามันต่ำกว่าซ้าย ครึ่งเซ็น พอดีเป๊ะ ๆ

มันเป็นที่อะไร...หรือว่าปกติมันก้อเป็นอย่างนี้คับ :eek:

รึว่าคนขับน้ำหนักเยอะเกิน....สปริงเลยทรุด :eek: :p

2. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ของผมเอียงซ้ายเช็คมาเป็นที่ลูกหมาก

3. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    เป็นที่ยางรึป่าวครับ

4. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ผมก็เอียง ครับ

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    รู้สึกมันจะเอียงทุกคันไม่ใช่หรอครับ

6. @tnt@

@tnt@ New Member Member

22
    0
    0
    รถผมก็เอียง เอียงฝั่งคนขับ ขับพวก EG EK มา รถผมก็เอียงด้านคนขับ ไม่เข้าใจ เป็นเพราะอะไร คับ
    ใครรุ้ช่วยบอกหน่อย หรือ ว่าต้องหาคนนั่งข้างอ่ะคับ

7. P-Vut

P-Vut New Member Member

67
    2
    0
    แบบนี้ถามศูนย์ Honda เค้าจะรู้ไหมหว่า

8. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ว่าแล้วเดี่ยวขอไปวัดรถตัวเองมั่งดีกว่าแล้วมันจะมีผลเสียอะไรไหมคับ

9. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    คุ้นๆว่าเอียงโดยธรรมชาตินะครับ....:p:p

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผมก็เอียงซ้ายครับ ( รถ..น่ะครับ )

11. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    แค่ครึ่งเซนต์ ผมว่ามันปกตินะครับ
    ว่าแต่ตาดีมากเลย ขนาดครึ่งเซนต์ยังมองเห็นความแตกต่าง....

12. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    ผมก็เอียงง่ะ....
    จริงๆน่าจะเอียงซ้ายมากกว่าด้วย
    เพราะล้อ/โช๊คฝั่งซ้ายมักเจอหลุมบ่อ มากกว่า
    บูทยาง/สปริง/โช๊ค หน้าจะไปก่อนข้างขวา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้