ช่วยแนะนำอู่แถวเพรชเกษม 48 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย PSAN, 4 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PSAN

PSAN Guest

0
    0
    0
    หน้าแหลมของผมงอแงมาก ตอนนี้เป็นสองอาการ คือเวลารถติดๆ แล้วยกคลัทช์ เกียร์ว่าง หรือรอบต่ำเครื่องดับ บางเวลาก็เป็นอีกอาการคือรอบเดินเบาขึ้นไปที่พันสอง พันสี่ บางทีพันหก ให้ช่างดูแ้ล้วเขาปรับๆ จูนๆ ก็หายอยู่พักหนึ่ง รบกวนช่วยแนะนำช่างเก่งๆ หน่อยครับ และถ้าไม่ไหวอาจเปลี่ยนเป็นเครื่อง J จะใช้งบซักเท่าไหร่ ทำที่ไหนดีกครับ ขอบคุณครับ

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    เครื่องเดิมคือเครื่องอะไรครับ ของผมก็เป็นเหมือนกันไอ้อาการขึ้นไปเรื่อยๆอ่ะ บางทีก็รอบตก รอบไม่นิ่ง ยังไม่รุจะทำไงเลยครับ ลืมบอกไปของผมเครื่อง 3T หัวฉีด

3. PSAN

PSAN Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบรุ่นเครื่องน่ะครับ แต่เห็นมีสติ๊กเกอร์แปะเลข 131 น่ะครับ

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ถ้าจะวาง 1Jz ge ประหยัดๆก็ 35000-40000 จบๆเลยครับ วายสาย-แอร์-ตัดต่อเพลากลางไรเงี่ยครับผมทำมาจบ 35000 ก็วิ่งประหยัดดีว่าจะไปติดแก๊ซแล้วอ่ะครับ ก็เคยจะคิดซ่อมเครื่องเดิมใช้ไปแต่ไม่ไหวอ่ะครับม้ามานโดดออกจนจะคลานเลยวางเจดีกว่า

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อัพคร้าบบบบบ ใครรู้บ้างอ่ะคับ......อิอิ

6. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ผมแนะนำช่างที่ผมเอารถหน้าแหลมไปซ่อมประจำแล้วกันคับ อยู่ถนนพุทธมณฑลสาย 2 จากปากทางเพชรเกษม วิ่งเข้ามาเรื่อยๆ ผ่านปั้ม CALTEX ปั้ม SHELL อู่ซ่อมรถจะอยู่ทางด้านขวามือคับจะอยู่ติดๆกับขนส่ง ชื่ออู่อนันต์ เซอร์วิสคับ
    เท่าที่ผมเคยซ่อมกับเขาก็แค่เปลี่ยนสายส่งน้ำมัน เปลี่ยนผ้าเบรคอะไรเงี้ยคับ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเก่งป่าว แต่ที่รู้แน่ๆคือค่าแรงช่างถูกคับ เคยเปลี่ยนตัวเรกกูเรเตอร์น้ำมัน ช่างเค้าคิดแค่ 50 บาทเอง โครตถูกเลย ลองดูแล้วกันคับ สมัยนี้หาช่างไม่ฟัน ยากมากๆ พึ่งจะมาเจออู่นี้เมื่อไม่นานนี้เอง
    :D

7. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ผมก็มีคับแต่ไม่คุ้มกะที่พี่จะวิ่งมาซ่อมหรอกคับ
    ถ้าจะวางเครื่องแนะนำได้คับแต่มาคุยกะช่างเองนะ
    แนะนำได้แต่ไม่รับคุยผ่านาคับเด๋วหว่าผมมีเอี่ยว

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อัพไป

9. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ไปซ่อมมายังคับ K.PSAN หรือว่าวางเครื่องใหม่ไปแล้ว

10. POK จรัญฯ

POK จรัญฯ New Member Member

9
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมพึ่งสมัครสมาชิกใหม่ รถผมเครื่อง 2 T ก็มีอาการใกล้เคียงเหมือนกันแต่ของผมเป็นที่คาบูรฯ (เห็นช่างบอกอย่างนั้น) ขนาดเปลี่ยนคารบูรฯ มาแล้ว 1 ลูกก็ไม่หายก็อยากเปลี่ยนเครื่องเหมือนกัน ผมแนะนำอู่ที่อยู่เพชรเกษม 81 ชื่ออู่พี่ต๋อย คุยดี เก่ง ถ้ายังไงลองโทรไปคุยกับพี่ต๋อยดูแล้วกัน 081-297-1732 ผมเคยโทรเอาแบบไม่แรงมา 1GFE ราคา 37,000 บาท ถ้าวาง J รถผมคงไม่เหมาะ.............................กลัวความเร็ว

11. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    1JZ คุณ Suttiphonphong วางที่ไหนมาครับราคาถูกดีครับน่าสนใจ

12. wishmaster

wishmaster New Member Member

1
    0
    0
    ??µ??觪ѹ

???? ????ͧ ????? ??????ͷ???????????????? ?? ?Ѩ?غѹ ??? ???Ҫ?ҧ????ͧ??????? ?????????
    ??????????ͧ?ѹ?֡?????? ?礧???֧??Ҵ?֡??? ????????? ?褧??ͧ?Ҫ?ҧ??Ͷ֧ ??ԧ ?
    ?Դ???ٺ ??ҧ ??Ѻ?? ???? ???ٺ???? + ?Ѵ??÷ͧ??Ǩ???? + ?Ѵ????к?????俷?????
    ?ͧ???????ͧ ?????? ????ç????Ҩе?ӡ??? 2000 ?ҷ ????й? ???ö??ҹ??ԧ ?
    ????ѡ˹?? ????Թ ?????͹ ??ж?ҢѺ???ҧ???ǹ? ?? ???յ????? ?ǹ???ա ?????Ҩ???
    ??͵?? ?к??Դ?Դ????? ?к?????ҧ ????????? ? ??????ط??е?? ???

??ػ??? ????????͹?س????͡?͹????ŧ????ͧ ???ش???????? ?Ѵ??? ?ִ???Ǥ?Ѻ ????¹????ͧ??
    ?ѭ?ҷء???ҧ??... ?? ???й? ????ͧ????ͧ????????¹?ա...
    ?????ҹ... ??..??ҹ ????????? ?ʹ??.. ????ŧ 6 ?ٺ ?????ѧ䧡????????ǧ??ҧ
    ?е?ͧ??Ѻ????¹???????????????????Ѻ 6 ?ٺ ???ŧ 4 ?ٺ ??С?? 3sfe ???? 4s ???
    ???С??ѧ????ͧ?ѹ??????????Ѻ?çö ?·???ǧ??ҧ?س????ͧ????????¶??ŧ?ͧ??ǹ??

ö??ŧ 3sfe ????? auto ?? ?͹????Ѵ?? altis1.8 ʺ?? ? ???͹?????Ѵ?ѹ?????? ????
    ???????觹???ѹ???? ?Ѵ ? ʺ?? ? 170-180, ?Դ??Ҷ????觹???ѹ ??? ??? autis
    ?ҹ???Ш?µ????չ?????? ??? ?ա???ҧ ?ѵ?ҡ?áԹ????ѹ ????? 100-120km ?????? ? ??? ?
    ?? 14 ? 25 ???Ե? ??????? ????ͧ???͹͡???ͧ + ???ó???????º ????ѵ?ҡ?áԹ??ʡ?
    ????ҳ 1.00 ? 1.50 / kg

13. POK จรัญฯ

POK จรัญฯ New Member Member

9
    0
    0
    ไม่ทราบว่า คุณชัย วางเครื่องที่อู่ไหนมาครับ ผมสนใจรบกวนขอรายละเอียดหน่อยนะครับ
    ชื่ออู่ ราคาค่าวาง แล้วตัว 3sfe เครื่อง 2000 cc ใช่หรือเปล่าครับ
    ถ้าอย่างไง ผมรบกวนขอเบอร์โทรศัพท์คุณชัยหน่อยนะครับ ส่วนเบอร์ ผม 081-934-9422 ป๊อก
    ขอบคุณล่วงหน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้