กล่องecu มีน้ำมันเยิ้มตรงปั๊กเสียบ สามารถทำความสะอาดเอาน้ำมันออกได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cartoon Gus Turk, 21 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    กล่องecu มีน้ำมันเยิ้มตรงปั๊กเสียบ สามารถทำความสะอาดเอาน้ำมันออกได้ไหมคับ

2. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ถอดกล่องออกมา ตั้งเอาปลั๊กคว่ำลง ปล่อยน้ำมันมันไหลออกมาซักพัก แล้วก็หาผ้าเช็ดๆเอา

3. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    จำเป็นไหมครับที่ต้องทำความสะอาดให้หมด

4. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เด๋วมันก็มีอีกครับ หุหุ ถ้ามีเยอะมากผิดปกติ กล่องอาจจะมีปัญหา

5. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    ของผมท่วมเลยคับ เกิดจากอะไรครับ แล้วซ่อมได้ไหม

6. Inilah Aku

Inilah Aku Guest

0
    0
    0
    ความจริงจุดนี้ก็ห่างจากแหล่งน้ำมันแล้วนิ อันดับแรกเราสามารถถอดปลั๊กทำความสะอาดได้ครับ โดยใช้โบโว่เป่าลมแรงๆ แล้วก็วิเคราะห์ดูจุดเกิดเหตุแล้วหาความเป็นไปได้ของที่มาน้ำมัน แล้วก็แก้ไขครับ

7. Jate Ne On

Jate Ne On Guest

0
    0
    0
    น้ำมันออกมาจากโคนก้านที่ตรวจน้ำมันเกียร์ครับ คิดว่าซีลน่าจะมีปัญหา ถ้าปกติมีน้ำมันหยดลงพื้นแถวด้านหน้าซ้ายละก็ชัวร์

8. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    ของผมก็มี สงสัยกล่องต้องเติมน้ำมันเครื่องด้วย จะได้แรงๆ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้