กระจกมองหลังหลุด ใช้กาวไรทาครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wichain Puengko, 15 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    กระจกมองหลังหลุด ใช้กาวไรทาครับ

2. Artit Pungird

Artit Pungird Guest

0
    0
    0
    ขอนอกเรื่อง คอนโซลแตกผมใช้ กาว อีพร็อกซี่ แข็งแรง แถม สีใกล้เคียงกับคอนโซล 2ตัน คู่ละ100

3. Wichain Puengko

0
    0
    0
    จะลองใช้อิปอกซี่ ดูครับ

4. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    แวะไปร้านกระจกรถให้เค้าติดให้ก็ได้ครับ รู้สึกว่าต้องใช้แสงอัลตร้าไวโอเลตเป็นตัวเร่งให้กาวยึดติดน่ะ... อย่าใช้กาวช้างหรืออื่นๆนะครับ จะเกิดคราบและฝ้าขาว ฟิลม์กับกระจกจะเป็นรอย...

5. Wichain Puengko

0
    0
    0
    จะลองดูครับ เด๋วมารายงาน

6. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไปโฮมโปร ตรงขายกาว จะมีกาวหลอดเล็กๆ มันจะมีตาข่ายบ้างๆ เป็นกาวสำหรับติดกระจกมองหลังโดยเฉพาะ...

7. ผมใช้epoxy ครับพอดีเหลือก็อยู่จนทุกวันนี้

8. Adius Menn

Adius Menn Guest

0
    0
    0
    วันนี้ ผมไปซื้อ ตามที่ พี่เป้ สุดหล่อ บอก ที่ โฮมโปร แต่เอามาติดแล้ว มันหลุด ติดไม่ได้ เป็นเพราะว่า กาวมันเสื่อม หรือว่าคนติดเสื่อม แล้วก็ม่ายรู้ ใครมีกาวดีๆ จะขอตามไปติดด้วยครับ ^^"

9. เอาแป้นของกระจกติดกับตาข่ายตามที่คุณเป้บอกครับแล้วแปะด้วยสก๊อตเทปไว้ประมาณ 2-3 วัน แล้วค่อยเอากระจกแขวนเข้าไปครับ ของผมเคยหลุดเหมือนกันทำตามวิธีนี้ครับ ลองแปะตอนแรกแล้วเอากระจกขึ้นเลยปรากฎว่าหลุดล่วง

10. ผมก็เคยซื้อสงสัยทำไม่เป็นหลุดเหมือนกันก็เลยใช้epoxy ก็เลยอยู่ ให้อู่ทำสีทำให้ก็ได้ครับถ้านิดหน่อย

11. Wichain Puengko

0
    0
    0
    คล้ายๆ อิพ้อกซี่ นุ่มๆคล้ายหมากฝรั่ง ผสมกันสองอย่าง ตอนนี้อยู่แล้วครับ ....

บอกไม่ทันผมใช้ซิลิโคนใส ตอนแรกใช้กาวสองหน้าสามเอ็มสีดำๆ เจอแดดล่วงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้