สอบถามเพื่อนๆพี่ๆครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pirachat Nakamano, 21 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนๆพี่ๆครับ คือตอนนี้รถผมเครื่องพังไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว...เนื่องจากฝาสูบมีรอยแตกร้าว..+_+..ที่นี้ผมจะเปลี่ยนจากGA16มาเป็นGA15...มันจะดีกว่ามั้ยครับ...หรือจะแนะนำเครื่องอะไรดีๆ ปล.ไม่เน้นแรงเน้น..อึด..ทน..วิ่งทางไกล

1. ถอยมา GA 15 ดีกว่าครับ ตัว GA 16 หัวโหนก โดนมาเยอะหละ อะไหล่หลายอย่างหาไม่มี

2. คิดอยู่เหมือนกันเลยครับ อะไหล่หายากเกิน...

3. QG1.8 ทนถึก ไม่อืด...ครับ

4. GA15อีกเสียงครับ

5. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    Ga15อะใหล่หาได้ชัวๆ

6. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    Qg18 or Qg16 แรง อัไหล่มีเป็นแข่งครับ.....แต่ตอ้งได้ช่างที่ วางจบ นะครับ

7. ราคาเครื่องอยู่ประมาณเท่าไรครับ QG16... GA15...

8. เอาเกียร์เดิมชนได้มั้ยครับ ของเดิมเกียร์ธรรมดา

9. INae Ut-ang

INae Ut-ang Guest

0
    0
    0
    Ga15. ทนอะไหล่หาง่ายครับ

10. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    เห็นว่าได้ นะครับ

11. Ga15 de จัดไปคับ ราคาประมาณ17-18

12. น่าคบจริงๆ.....

13. GA16DE เน้นใช้งาน

14. Boyd Srisawad

Boyd Srisawad Guest

0
    0
    0
    ดูยังไงครับฝาร้าว บางครั้งแค่ประเก็นก็ได้นะ น้ำมันเครื่องที่เข้ามาที่รูหัวเทียนเพราะซีลมันรั่วครับ ผมเองเจอมากับตัว ไปหาซื้อฝามาเรียบร้อย สุดท้ายแค่ประเก็นแตก

15. ผมวางGA15มาก็เอาชนเกียร์เดิมนะทุกอย่างของเดิมGA16bne แต่ชนเกียร์ออโต้นะ

16. อยากซิ่งก็กดเยอะหน่อย แต่ขับมันส์ สำหรับผมแค่นี้ก็แรงแล้ว

17. สน SR20VVL ราคาเท่า GA มั้ยครับ ;)

18. ไม่เท่าครับ Sr20 แพงกว่าครับ

19. ผมใช้ ga 15 อยุ่ครับ เวืร์คมากประหยัดด้วย ผมวิ่งทางใกลบ่อยมาก ทนดีครับ

20. อยากประหยัดบ้าน ใช้งานทั่วไป ก็คบ GA15 ถ้าสายซิ่ง ก็คบ SR 20 ครับ สรุปง่าย ๆ GA16 ถ้าฝาร้าว ทุกอย่างจบข่าวครับ ยกลงแน่นอน เคยเจอมาก่อน เอาไปปาดฝา ปะฝาใหม่แล้ว ไม่มีรั่ว ก็ไม่หายครับ คอนเฟิม

21. ขอบคุนทุกคอมเม้น...คงคบกับga15..ละครับ เน้นใช้งานสายทัวร์ลิ่งครับ

22. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    Ga15 เครื่อง+วาง+อื่นๆ 25000 +-นิดหน่อยครับ SR20 VE ต้องมีอีกเท่าตัวครับ แต่เดี๋ยวก่อน.....ผมเห็นน้าท่านบนๆคนนึงขาย SR20 ราคาเท่ากับGA นะ ลองติดต่อดูครับ คนนี้เลย Pongsakorn LeeLa Nukornkit

จริงๆเปลี่ยนฝาครอบวาล์วก็น่าจะจบ ระวังจะเกาไม่ถูกที่คัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้