รถกินซ้ายทำไงดีครับ!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย dorothy88, 7 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    พวงมาลัยมันตกซ้ายอะครับ ตั้ง0มา2ครั้งแล้วก็ยังไม่หาย พอดีไปเปลี่ยน ลูกหมากแร็กนอก-ใน,ลูกหมากกันโคลงหน้า,ปีกนกบน,ลูกหมากปีกนกล่าง,ลูกหมากคันชักนอก มาครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ (ลองไปที่ B-Quik มาเค้าบอกว่าให้ไปดัดที่คอม้า งงจิงๆ) :cry:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    หลักๆ จะเป็นที่มุมแคสเตอร์ และมุมแคมเบอร์ ถ้าสองมุมนี้อยู่ในค่าที่ถูกต้อง อาการกินไปข้างใดข้างหนึ่งไม่ควรจะมี หรือถ้ามีก็น้อยมาก ปัญหาที่จะต้องดูต่อมาคือเรื่องของยาง ลองเอายางสลับไปอยู่ด้านหลัง เอาด้านหลังมาไว้ข้างหน้า ถ้าหายก็เป็นที่ยางครับ แต่ศูนย์ล้อต้องอยู่ในค่ากำหนดนะครับ ไปตั้งศูนย์คราวต่อไป ให้เค้าพิมพ์ค่ามาด้วยก็ดีครับ หรือจะพกมือถือถ่ายรูปได้ ถ่ายรูปค่าที่ได้ก่อนที่เค้าจะถอดเครื่องออกมาดูนะครับ จะได้รู้ว่าค่าที่วัดได้อยู่ในสเป็คหรือไม่
    รุ่นนี้ตั้งได้เพียงค่ามุมโท เท่านั้นมุมอื่นต้องมีการดัดคอม้าหรือใส่ตัวช่วยซึ่งค่อนข้างยุ่งยากหน่อย
    อ้อ อย่าลืมให้เค้าวัดค่าทั้งสี่ล้อนะครับ ถ้าล้อหลังไม่ตรง มันก็ทำให้รถกินข้างใดข้างหนึ่งได้เหมือนกัน

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผมก็เป็นมานานเหมือนกันครับ ตัดสินใจดัดคอม้า แร้วก็หายอ่ะครับ แต่ก้อ อย่างที่คุณ broom บอกอ่ะครับ เช็คอย่างอื่นก่อน ดัดคอม้าเป็นวิธีสุดท้าย

4. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    ...

ดัดร้านไหนอะครับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ดัดที่ ร้านตัวแทน ของ บริสโตน แถวบ้าน ครับ เห็นเค้ามีเครื่องไม้เครื่องมือพร้อมดี เรยลองให้เค้าทำดูครับ ทำออกมาก็ โอเคน่ะครับ
    ค่าแรงไม่แน่ใจว่า ข้างละ 700 หรือ คู่ละ 700 อ่ะครับ ตอนนั้นทำหลายอย่างครับ

6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมก้อเป็นคับ กำลังจะเอาไปดัดคอม้าแล้วครับ

7. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    เป็นเหมือนกันครับ แต่ขับจนชินไปแล้ว ^^"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้