สวัสดีครับ รบกวน นิดหนึ่งนะครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย @_HCC, 8 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @_HCC

@_HCC New Member Member

8
    0
    0
    :( ผมเอารถไปทำสี แล้วตั้งเบิกประกันภัยไม่ได้ เพราะไม่มีรูปโป๊ะสี ขัดสี พ่นสี (ขั้นตอนการทำ) โดยอู่ที่ผมทำเค้าทำรถผมเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย ผมเลยไม่รู้ทำไง เลยขอรบกวนพี่ๆนิดหนึ่งนะครับ ใครมีรูป ทำสีรถ สีดำหรือสีอะไรก็ได้ ช่วนส่งให้ผมหน่อยได้ไหมครับ
    ไงรบกวนด้วยนะครับ ส่งเมล์มาให้ผมก็ได้นะครับ [email protected]

..................................................................................................................... ขอบคุณครับ

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    รถคนคัน ทะเบียนคนละเลข สถานที่ทำคนละที่ แล้วจะได้เหรอคะ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แล้วอู่ที่ทำเค้าไม่รู้เหรอครับว่าต้องถ่ายรูปไว้ด้วย ตอนถ่ายรูปมันจะต้องมีป้ายทะเบียนให้เห็นด้วยนะ
    แค่ตอนเปลี่ยนกระจกบานหน้า ยังต้องถ่ายดั้งหลายครั้งเลย
    เอาใจช่วยครับ

4. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ผมกำลังทำอยู่ (เปลี่ยนจากดำเป็นขาว) กำลังจะเสร็จภายใน 1-2 วันนี้ ถ้ารถพี่สีขาวเหมือนกัน เอาป้ายทะเบียนมา แล้วมาเมคๆ น่าจะได้อยู่ ส่วนรูปตอนโป๊ะสีมันจะถ่ายรูปคู่กับป้ายทะเบียนผม คิดว่าคงใช้ไม่ได้ครับ

ผมเองตอนนี้ก็ยุ่งๆกับประกันเหมือนกัน เพราะรถเพิ่งเปลี่ยนประกันมา 3 เดือน แล้วเครมสีรอบคัน ประกันเลยยึกหยั่กหน่อย ไม่รู้ว่าจะได้ซักกี่ตัง ยังคุยไม่รู้เรื่องเลย แต่รถจะเส็จอยู่แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2008
  5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    รวมด้วยช่วยกันครับ

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ช่วยๆกันครับ SI เหมือนกัน

7. @_HCC

8
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ :)
    ของผม ทำสีดำสีเดิมอะอะครับ รูปไหนก็ได้ครับ คงต้องเอามาเลือกตัดต่อเอาอะครับ ทำอย่างไหนได้คงต้องทำไปก่อนอะครับ เพราะที่ผมทำเค้าไม่ได้ถ่ายไรไว้เลย:(

8. @_HCC

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้