เตือนภัยแท็กซี่ขี้โกง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Xenon_k, 11 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xenon_k

Xenon_k New Member Member

26
    1
    0
    :mad:วันนี้ไปแถวเทียบทางด่วนรามอินทราไม่มีรถใช้จึงจำเป็นต้องนั่งรถแท็กซี่ ผมบอกคนขับว่าไปฟอจูนทีนี้ผมบอกคนขับให้ออกข้างหลังเพราะว่ารถมันไม่ติดแต่คนขับมันไม่ยอมฟังขับออกข้างหน้าเฉยเลย ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร พอออกไปรถติดมาก ปกติผมนั่งไปฟอจูนประมาณ 15 นาที ผมติดอยู่ตรงข้างเรียบทางด่วนประมาณ30นาที ผมพูดกับคนขับ ก็ไม่ยอมพูดกับผมผมจึงตัดสินใจลง ยังไม่ทันไปไหน โดนไปเกือบ80บาทเท็กซี่เป็นสีเขียวเหลืองแท็กซี่ส่วนตัวจะรับคนอยู่แถวรามอินทรา:mad:คับ

2. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)
    ขอบคุณมากๆคะ บ้านอยู่แถวเลียบทางด่วนพอดีเลย
    แต่ถ้าไม่จำเป็นจริงๆก็ไม่ค่อยได้ใช้บริการคะ

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ดียังได้นั่งนะครับ ผมเคยนั่งที่หมอชิตใหม่ตอนเช้ามืด เวลาลงไปเที่ยวอ่าครับ แมร่งนั่งออกไปถึงหน้าประตูขาออกพวกแมร่งบอกไม่ไปครับ หรือ มีอยู่อีกกรณีบอกทางมันด้วยความมาบ่อยแถวนั้นมันก็บอกไม่ไปครับ จะพาผมอ้อมโลกเพื่อได้เงินเยอะๆอ่าครับ เบื่อจริงๆคนดีก็มีนะครับ สังคมแท๊กซี่ แต่เดี๋ยวนี้ไปไหนต้องไปหลายคนนะครับ โจรมาขับแท๊กซี่ก็มีครับ ระวังกันด้วยนะครับ

4. SONG-EK

SONG-EK New Member Member

288
    18
    0
    แท็กซี่เขียวเหลืองมันแต่งมิเตอร์ได้นะครับ...ระวังคำถามประมาณนี้ครับ
    จะไปทางไหนดีครับ...(มันจะแกล้งถามเรา)
    ถ้าเราตอบ (ทางไหนก็ได้ที่ไม่ติด)
    เสร็จมัน...พี่เข้ารู้ทันทีว่าไม่เคยแน่ๆพี่เขาจะพาอ้อมสุด....ไม่ก็ติดสุด
    ไม่ก็กดปุ่มพิเศษที่ใช้เท้าซ้ายแตะ ที่นี้แหละมิเตอร์ขึ้นเร็วมากๆ
    ฉะนั้น...จงแสดงตัวเสมอว่าเคยไปทางนี้แล้ว แล้วแนะทางให้เขาคิดว่าเราเคย..และไปประจำ
    และรู้ราคาเพราะนั่งไปประจำครับ......

มีคนรู้จักกันขับแท็กซี่เขาเล่าให้ฟังครับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  5. dorothy88

dorothy88 New Member Member

112
    1
    0
    ไม่ค่อยได้ใช้บริการเท่าไหร่ แต่จะระวังตัว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  6. P-Vut

P-Vut New Member Member

67
    2
    0
    เรื่องจริงเตือนภัยคับ ขอบคุณมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้