สอบถามนิสนึงคับ เกียรออโต็เวลาเกียร1. ไป2. มีเสียงดังกึก แถว เพลา เปนเฉพาะ1...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Anusorn O Rujirachun, 29 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามนิสนึงคับ เกียรออโต็เวลาเกียร1. ไป2. มีเสียงดังกึก แถว เพลา เปนเฉพาะ1 ไป2เท่านั้นและถอยหลังก็เปนอาการเดียวกัน. ผมต้องหาเปลี่ยนเกียรใช่ไหม. กำลังมองเกียรธรรดา คัยเคยเปลี่ยนบ้างขอดูค่าใช้จ่ายหน่อยคับ

1. ลืมๆsr 20deนะ

2. ผมก็เป็นนะแต่ถอยหลังไม่เป็ย

3. เกียรเปลี่ยนแปลกๆไหม

4. 2กระชากเลย

5. หัวแทบหงาย

6. Nun Srisuwan

Nun Srisuwan Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกันค่ะถึงกะต้องเปลี่ยนเกียร์เลยเหรอค่ะ รอฟังคำชี้แนะด้วยค่ะ

7. คิดว่าเปลี่ยนชัวร์แต่ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียรดูก่อนนะเผื่อหาย ส่วนผมมันอาการหนักแล้ว

8. ลองดูคับ

9. เกียร์ธรรมดาก็ราคา7xxx-8xxx ด้ามเกียร์ ขาคลัช อีก และก็ค่าเปลี่ยนแล้วแต่ร้านครับ

10. Bung Eak

Bung Eak Guest

0
    0
    0
    รอฟังคนเคยเปนอีกมีมะจะได้แก้ไขถูก

11. ลองเช็คยางแท่นเกียร์ ดูคับ เผื่อมันขาดหรือหมดสภาพ

12. แท่นเกียรตัวหลังเปลี่ยนวันนี้ดีขึ้นแต่เข้า N มาD ไม่กระตุกนะมันกระตุกตอนเปลี่ยนเกียร ปวดหัว

13. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเป็น1ไป2 กระแทกตึ๊ก ตอนนี้หายแล้ว ผมแก้ที่ สายออยคูลเกียร์หลวมเลยรั่ว กะมุดๆ ใต้ท้องไปจัดระเบียบสายไฟเกียร์ใหม่อ่ะ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้