ช่วยแนะนำ "ผ้าคลุมรถ"หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pOr [Si], 11 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใช้ยี่ห้อไหนดี หาซื้อได้ที่ไหน

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมใช้ของ ออโต้เมท ผ้าเซนโซร่อน ครับ หาซื้อได้ทั่วไปตามห้างครับ กันน้ำ กันฝุ่น กันขี้นก ได้ดีครับ
    จะซักกับเครื่องซักผ้าไม่ได้ครับ แต่ทำความสะอาดง่ายครับ ด้านนอกเอาผ้าชุบน้ำเข็ดๆก็ออกครับ
    ด้านในก็เหมือนกันครับ แต่ผมไม่เคยทำครับ เพราะถ้ารถเปื่อนหรือไม่ได้ล้างหรือมีเศษฝุ่นหรือหินเล็กๆติดอยู่
    ผมจะไม่คลุมครับ ด้านในจะได้ไม่เปื้อน ที่สำคัญถ้าคลุมทั้งที่เปลื่อนอยู่รถเป็นรอยเต็มแน่ๆ
    ข้อเสีย(แรง) ทำให้ต้องล้างรถบ่อยขึ้น :D

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ไม่น่าใช้เลย ผ้าคลุมรถ
    คลุม เสร็จ ผุ เกาะแล้ว เอามาคลุมอีกที รถเลอะ แล้วก็เป็นรอยด้วย
    อยากได้ที่มันเป็ฯ เหมอืนโรงรถเล็กๆ อ่า ดูท่าทางน่าใช้ ดีไม่รู้แพงเปล่า อิอิ

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    พอดีตอน รถผมโดนไล่มาไว้นอกบ้านอะ ตากแดดทุกวันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้