กลิ่นเข้ามาในห้องผู้โดยสารครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 19 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    มันเข้ามาทางไหนได้บ้างครับ เมื่อวานขับผ่านตลาด กลิ่นไก่ย่างควันเข้ามาเต็มๆ เลยครับ นั่งอยู่ในรถเก๋งแต่เหมือนอยู่บนรถเมล์เลยครับ....เซ็งเลยย ( โดนแฟนบ่น )

ขอบคุณครับ

2. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ถ้าเข้าใจไม่ผิด คุณพี่น่าจะเปิดสวิทซ์รับลมจากด้านนอกนะ ปุ่มอยู่แถวๆ แผงควบคุมแอร์อ่าคับ ลองดูคับ ^^

3. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ตามความเห็นแรกเลยครับ ให้เช็คตัวนี้ก่อน เพราะมันจะดูดอากาศด้านนอกเข้ามาเต็ม ๆ พร้อมกลิ่นด้วย
    แต่ถ้าไม่ใช่ ให้ลองสังเกตพวกยางที่หุ้มพวกสายต่าง ๆ ที่ลอดเข้ามาในห้องโดยสาร ว่ามันหมดสภาพหรือยังนะคับ
    เปิดดูตรงฝากระโปรงหน้านะครับ ดูด้านที่ติดกับห้องเครื่อง น่าจะพอสังเกตได้นะครับ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เพิ่มเติมคับ ยางขอบประตูก็เป็นได้นะ
    แต่ส่วนใหญ่น่าจะเป็นจากพวกยางกั้นระหว่างห้องเครื่องกับห้องโดยสาร ตามจุดเข้าของสายไฟ ท่อแอร์
    หรือไม่ก็ ช่องที่เปิด - ปิดอากาศเข้าห้องโดยสารมันปิดไม่สนิท ฟองน้ำมันเสื่อม ให้ร้านแอร์เช็คให้ได้
    หรือรื้อเองก็ได้คับ ตำแหน่งจะอยู่ใต้แผงพลาสติก ที่ปัดน้ำฝนอะคับ

55

ไปที่ร้านแอร์ครับ บอกช่างจะรู้ทันที มันจะ ช่องดูด อากาศ แต่มันเป็นของheatter มันหมดอายุ จะทำให้กลิ่นเข้ามา
    ให้เค้าปิดช่องซะแค่ ตัดแผ่นพลาสติกอะไรก้ได้ไปปิด แล่วทาsilconปิด แค่นี่ แค่แรงไม่น่าเกิน300 บาทหมูๆๆ
    40นาทีเสร็จไม่เกิน
    ปิดไปเลยบ้านเราไม่ใช้ heater แน่นอน
    เป็นที่นี่แน่นอน
    แชมป์ R10

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้