ใครวาง b20b บ้างครับกินน้ำมันกันเท่าไหร่บ้าง ผมวัดล่าสุดของผม e10 95 ได้ 5.3 โลลิตร...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Auttawit Skuntantimeta, 27 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครวาง b20b บ้างครับกินน้ำมันกันเท่าไหร่บ้าง ผมวัดล่าสุดของผม e10 95 ได้ 5.3 โลลิตร เห็นเลขแล้วปวดหัวเบยยยยย T-T

1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    นัด ไม่ติดแก้สเหรอ

2. Palin Omsin

0
    0
    0
    เครื่องนัด ที่อยู่ ไอ่เกณฑ์ พี่เอ้สอยแล้วนะ

3. 5.3 โลลิตร นี่มันเครื่องคาร์บูเลยนะ

4. Palin Omsin

0
    0
    0
    คาบูได้มากกว่านั้น ถ้าจูนดีดี น้ำมัน กับ อากาศ ไล่นมหนูไล่ลิ้นทีละนิด อาจจะได้ 7

5. ไม่ได้ติดแกสครับ ผมวิ่งวันละประมาณ 20 โลอาทิดละ 3-4 วัน มีรถติดแต่ก็ไม่ได้ติดแช่นานๆเลยครับ

6. Palin Omsin

0
    0
    0
    ต้องลองไล่สายไฟใหม่ดีดี

7. ตอนแรกกะว่าจะได้ 7-8 โลลิตร แต่ 5.3 นี่นึกว่าขับโรตารี่อยู่ 555

8. เด่วลองดูครับน้าเอ้ ^_^

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    เที่ยบเป็นลิตร กับระยะทางน่ะลิง ไม่ได้เทียบเป็นบาท

10. Kong Tae Yang

Kong Tae Yang Guest

0
    0
    0
    ของผม b20b ได้ 7 - 8 โลลิตรครับ

เดินไม่ครบแน่นอนครับ ซดขนาดนี้ เล่าสู่กันฟัง : ถ้าเป็นเครื่อง SR20 เดินสายไฟไม่ครบ ล่อไป 4 km/L เดินให้ครบๆ นี่ รายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ อย่างสัญญาณไฟเบรกก็ต้องเข้ากล่องด้วยนะครับ ชี้แจง : เครื่องคาร์บู เชื้อเพลิง E20 เจอรถติดๆ ไม่เคยต่ำกว่า 7.5 km/L วิ่งยาวได้ราวๆ 8 km/L กว่าๆ ถ้าขับเรื่อยๆ 80 - 100 ได้ 9 km/L E85 วิ่งยาว ขับเรื่อยๆ 80 - 100 ได้ 8 km/L กว่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้