พี่ๆครับรถเพื่อนมีปัญหาคือความร้อนขึ้นเปิดฝาหม่อน้ำแล้วติดเครื่องดูน้ำไม่วนครับอยากทราบ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย นพพล ตาลลักษณ์, 25 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับรถเพื่อนมีปัญหาคือความร้อนขึ้นเปิดฝาหม่อน้ำแล้วติดเครื่องดูน้ำไม่วนครับอยากทราบสาเหตุพี่ๆช่วยอธิบาย+วิธีแก้ให้หน่อยนะครับ

1. ลองล้างหม้อน้ำดูก่อนครับ

2. เขาบอกว่าเคยล้างได้ประมาณ2เดือนแล้วครับ

3. หม้อน้ำเก่ายุนพร้อมพัดลม 3,500

4. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    เครื่องอะไร วาล์วน้ำตายหรือเปล่า

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    ปั๊มพ์น้ำแกะมาดูหรือยัง

6. เครื่องเดิมครับ

7. ผมยังไม่ได้แกะอะไรเลยครับ

8. Palin Omsin

0
    0
    0
    ลองแกะวาล์วน้ำออกมาต้มดู แกะปั๊มพ์น้ำออกมาดูว่า ใบมันกร่อนหรือเปล่ามันหมุนได้ลื่นดีหรือไม่

9. ตามนั้นครับ

10. ครับพี่เดี๋ยวผมก็คงต้องทำเองอีกแหละเพราะเพื้อนทำอะไรไม่เป็นซักอย่าง

11. Palin Omsin

0
    0
    0
    เคยเป็นนะครับเปลี่ยนปั๊มน้ำหายเลยครับใช้ยาวๆจนปัจจุบันนี้ครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้