รถใครเป็นแบบผมบ้าง ใส่เฮดเดอร์แสตนเลส แล้วแอร์ไม่ค่อยเย็น ความร้อนในห้องเครื่องสูง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กิตติศัพท์ วิทยาวุฒิรัตน์, 18 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รถใครเป็นแบบผมบ้าง ใส่เฮดเดอร์แสตนเลส แล้วแอร์ไม่ค่อยเย็น ความร้อนในห้องเครื่องสูง (รถผมฟิล์มบางด้วย) ใครมีวิธีทำให้เย็นแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

1. แอร์ไม่ค่อยเย็นเหมือนกันครับ

2. ของผมนี้เวลารถติดๆนี้เตาอบชัดๆ

3. เคยล้างตุ้แอร์ยังครับ ผมคิดว่าน่าจะพอช่วยได้สักหน่อยนึง

4. เคยล้างน่าจะปีกว่าละครับ

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าเกี่ยวนะ อาจจะเกี่ยว แต่เล็กน้อยอะ

6. ต้องลองดูครับ อิอิ แต่เห็นพี่อีกคนนึงเขาเอาที่กันความร้อนมาสวมที่ท่อแอร์ อยุ่นะครับ ที่เป็นดำๆที่ตลกเอามาตีกันเล่นนะครับมาพัน

7. ผมก็พันอยู่นะครับ

8. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    เช็คตามท่ออะ น้ำยาแอร์มีรั่วป่าว

9. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    พัดลมเดินปกติไหม

10. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    คอมแอร์ยังดีป่าว

11. ครับพี่แอร์เดี๋ยวลองเช็คดูครับ

12. หาพันพันท่อไอเสีย มาพันเฮดเดอร์ซะครับ เน้นของดี แพงหน่อย แต่เห็นผลเยอะ

13. เฮดเดอร์ ไม่น่าเกี่ยวครับ

14. แนะนำติดฟิลมดีดีช่วยได้เยอะ

15. ความร้อนร้อนจากเฮดเลส เวลารถจอดนิ่งมีสูงกว่าเหล็กครับ แต่พอเวลาวิ่งแล้วเฮดเลส ระบายความร้อนได้ดีกว่าครับ เวลารถจอดความร้อนสะสมเลยแผ่ไปที่ส่วนต่างๆ ในห้องเครื่อง แม้จะไม่มากก็ตามครับ ให้ดีดูแรงของพัดลมไฟฟ้าด้วยก็ดีครับ

16. อ๋อเช็คระบบแอร์ด้วยว่าแรงดันน้ำยาแอร์ปกติไหม น้ำยาแอร์ขาดหรือเปล่า ให้ดีระบบแอร์ถ้ารถเก่า ควรตรวจเช็คปีล่ะครั้งครับ. รวมถึงการล้างตู้แอร์ เช็คแรงลมของพัดลมในตู้แอร์ด้วยครับ

17. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    รถผมใส่เฮดไม่ได้พันผ้าแอร์เย็นจนหนาวฮะ ตรวจสอบระบบแอร์/พัดลมระบายดูฮะ

เอาฮีสเตอร์ออก เย็นจนหนาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้