200SX 's seat in NX coupe

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 13 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไปใส่มาแล้วครับ เบาะ200SX ใส่แล้วเหมือนเล็กกว่าเบาะเดิมผมเลย เพราะของเดิมผมแทบจะเปิดกระโปรงท้ายโดยไม่เปิดประตูไม่ได้ ตอนนี้สบายมากเลยครั บ เวลาปรับเอนก็ปรับได้สุดๆ ประมาณว่า 170 องศาเลยครับ โดยส่วนตัวผมว่าน่าใช้นะ กระทัดรัดดี

ผมว่าปีกมันไม่ชันมากทำให้ไม่ค่อยอึดอัด และจะได้ไม่ล้มหากคนบั้นท้ายดินระเบิดมานั่ง
    คงพอเป็นแนวทางให้คนที่อยากใส่ได้ดำเนินการนะครับ ที่จริงนึกอยากหุ้มให้เป็นพวกผ้า Bride หรือ Recaro แต่ไม่อยากใช้เบาะผ้าแล้ว มันอมฝุ่นครับ

2. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    สวยดีครับ

3. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    โอ้ยๆๆๆอิจฉาพี่อ็อดจังเมื่อไรจาหารถได้ว้าเรา อือ ๆๆๆๆๆ แหล่มดีครับพี่ค่าตัวและค่าหุ้มเนี้ยเท่าไรหรือครับท่านพี่

4. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ไปซื้อที่ไหนมาอะคับ ราคาเท่าไรอะ จะเอาๆๆ

5. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    สวยๆๆๆครับ เด๋วไปนั่งของจริง.....................
    ขอบคุณนะครับของที่ฝากซื้อ.เด๋วว่างๆจาไปเอานะครับ....................

6. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เอาเบียร์มาแลก

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    ปกติแล้ว ราคาค่าตัวจะอยู่ที่คู่ละ 2500 บาทครับ แต่เป็นเบาะผ้าสีเอาฟ้าๆเทาๆ แต่คู่นี้เป็น Limited Edition เพราะเจ้าของดันเอาไปหุ้มหนังมาครับ พอดีเลยตูกำลังมองหาเบาะหนัง.... ผมแวะไปดูในเชียงกงตามคลับต่างๆ ที่ได้มานี่ก็จากคลับซันนี่ ผมซื้อต่อมาในราคา 1500 บาทครับเพราะต้องเปลี่ยนรางฝั่งคนขับใหม่ 1 คู่ 500 บาท

8. chit

732
    0
    0
    1500 ถูกโคตรๆ ขยันหาเจงๆ ฮิฮิ............................

9. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    55555 ถูกและดีมีในโลก

10. chit

732
    0
    0
    ได้เรยยยย เด๋วจัดให้.............

11. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    สวยครับพี่.................

12. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    แล่มเลยนะ ป๋า

13. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    แบบนี้ผมก็ไปถอยมาใส่ได้แล้วสิ แต่ว่ารางต้อฃดีดแปลงอาไรอีกบ้างมั้บครับ แบว่าขา ราง อารายแบบนี้ ชี้แนะด้วยนะพี่ อ๊อดครับ 200 ด้ายแดงจาใส่บ้างอ่ะ

14. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    แบบนี้ผมก็ไปถอยมาใส่ได้แล้วสิ แต่ว่ารางต้องดัดแปลงอาไรอีกบ้างมั้ยครับ แบบว่าขา ราง อารายแบบนี้ ชี้แนะด้วยนะพี่ อ๊อดครับ 200 ด้ายแดงจาใส่บ้างอ่ะ

15. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    เห็นด้วยครับผมก็ใช้ตัวนี้เบาะตัวนี้อยู่พอดีว่ามันติดมากับรถตั้งแต่ตอนซื้อเลย
    ส่วนตัวใช้แล้วรู้สึกว่ากะทัดรัดดีครับ ปีกกำลังดีไม่บีบมากจนเกินไป และก็ดูสวยไม่ขัดตาด้วยครับ

16. Anankhet

1,282
    5
    38
    ก็แปลงแค่ขาไม่ยากเลยครับ แต่สำคัญคือระดับเบาะและแนว ต้องให้ดีนะครับ พยายามให้ชิดคอนโซลกลางเข้าไว้ครับ จะได้ไม่ติดข้างเวลาที่เอนเบาะสุดๆเผื่อทำกิจกรรมบางอย่าง...........................นอน ...คิดมาก............. ส่วนรางถ้าดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องทำอะไรครับ หาร้านฝีมือดีๆที่ถนัดงานติดตั้งเบาะโดยตรงจะดีมาก เพราะไม่เกิน 1 ชม.เสร็จครับ ยังไงเอารูปมาลงในกระทู้นี้ทีนะครับ

17. chit

732
    0
    0
    ถ้าปรับเอนแล้วยังติด เปลี่ยนท่าเปิดหลังคาโลด................

18. NoTz

NoTz Member Member

82
    0
    6
    งามมั้กเรยคับ พี่อ๊อต ^^

19. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สวยเลือกได้ครับพี่อ๊อด

20. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    สวยดีครับ(แอบมาดูอะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้