กินแก๊ส และมีกลิ่น

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย อยากรู้, 13 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้รถนิสสัน บี14 ปี96 ติด Fixmix หม้อ Atiker+Lamda+ย้ายมิกซ์+กรองเปลือย ทำทุกอย่างแล้วแต่มีปัญหาว่าอัตรากินแก๊สอยู่ประมาณ 5 กม./ลิตร และสังเกตุว่าเวลาจอดรถ(ติดเครื่อง)มีกลิ่นแก๊ส เคยลองใช้น้ำสบู่เช็คดูแล้วไม่พบรอยรั่ว เลยไม่รู้ว่ากลิ่นมาจากไหน รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อัพรอผู้รู้ แต่ว่า จะให้ดี เอาไปเช็คดีกว่านะครับ อันตรายนะ

2. ช่างเบิร์ด

ช่างเบิร์ด New Member Member

29
    0
    0
    จูนหนาไปหรือเปล่าครับ

3. ติดมาจากไหน กับเข้าไปจูนใหม่ได้เลย กินซะ 5 โล ลิตร เชียว

4. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    กินกันมโหฬารเชียวครับ จอดรถไว้ตอนเช้ามันมีไอเย็นที่หม้อต้มอ่ะเปล่าอ่ะครับ
    ++ ลองดูที่ว่าจูนหนาไปอ่ะเปล่า ลองให้ช่างเขาปรับให้ อาจจะดีขึ้น ไม่เปลื้องแก๊ส
    ++ เคยถ่ายขี้แก๊สบางอ่ะเปล่าครับ มันก็มีส่วนให้กินแก๊สนะครับ เคยเป็นเหมือนกันอ่ะ

++ ลองดูที่ตัวมิกส์เซอร์อ่ะครับ ที่ว่ามีกลิ่น ถอดท่อกรองอาการออกแล้วดับเครื่อง ดมดูครับ หรือฟังเสียงก็ได้ว่ามันรั่วอ่ะเปล่า ถ้ารั่วก็จัดการซะ
    :D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้