อยากทำไฟหน้าเป็นแบบนี้จังเลย มีวิธีทำไหมนะ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Bankza Zusmar, 22 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bankza Zusmar

Bankza Zusmar Guest

0
    0
    0
    อยากทำไฟหน้าเป็นแบบนี้จังเลย มีวิธีทำไหมนะ

2. แต่แปลงใส่เองอะครับ ต้องเจาะโคม บลาๆๆๆ ทำไม่ดีน้ำเข้า ทำดีก็ใช้ได้ ปัญหาอยู่ที่ว่าจะ DIY ตัวตั้งระดับไฟได้ยังไง -..-

3. Bankza Zusmar

0
    0
    0
    นั้นล่ะคับ ปัญหาใหญ่ ลองหาๆดู ก็ต้องทำวิธีนั้นล่ะคับ

4. หากให้ผมคิดนะ เจาะรูเรียบร้อยเอาหลอดลองทาบๆดูแล้วทำขายึดปรับระดับได้ อธิบายคงยาก เดี๋ยวเขียนแผนผังให้ 555

5. Bankza Zusmar

0
    0
    0
    555+ ดีเลยครับ

6. แค่ไฟหน้าตัวนี้เหมือนจะ A32 ป่ะ

7. Bankza Zusmar

0
    0
    0
    อันนี้ผมเอา A31 มา

8. Bankza Zusmar

0
    0
    0
    แหม อยากทำจริงๆ อิอิ

9. กลัวอย่างเดียวเลนแก้วจะไม่ได้มารตฐานอะสิ กลัวจุดรวมแสงมันจะฟุ้งส่องตาคนสวนทางอะ แต่เห็นเจ้าของรถใส่สว่างมาก การจัดเรียงแสงโอเคไม่ส่องตา ของเค้าแปลงไม่มากเจาะแล้วก็ใส่สิริโคน+แดมป์ไล่ขอบ+ยางกันน้ำ ไม่ทำตัวตั้งระดับโคมเพราะรถยกสูง 555 กลัวน้ำเข้าจัง

10. พี่น้อง สวยงามมากครับ ^_^ สว่างได้ใจ

11. Bankza Zusmar

0
    0
    0
    ตนนี้ล่ะที่ทำเป็นเจ้าแรก แต่นานอยู่ อิอิ

12. อยากจะทำนะ แต่เบี้ยน้อย -..-

13. T_T พี่น้องเอามาล่อตาล่อใจ

14. กดไปที่รูปแล้วเลือก กดดู ก่อนหน้า หรือ ถัดไป จะเห็นรายละเอียดการทำโคมนี้ครับ

WOW!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้