ขอความร่วมมือกันครับ.......

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย god army, 12 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ....หลังจากที่ได้มีกลุ่มเพื่อนๆ น้องๆ ที่มีรถป้อปหรือรถมินิต่างๆ ที่เข้ามาเล่นกันอยู่ในเรซซิ่งเวปนี้ จากการที่อาสัยเล่นในบอรด์ซื้อ-ขาย จนกระทั่งมีบอรด์"มอไซค์ ฟอรั่ม" ขึ้นมาดังนั้นสมาชิกที่มาเริ่มมีจำนวนมากขึ้นทั้งสมาชิกเก่าเดิมและ สมาชิกใหม่ที่เพิ่มขึ้นมาครับโดยส่วนใหญ่แล้วเราเองก็อยากมีคลับเล็กๆ เป็นของกลุ่มขึ้นมาโดยอาศัยในเรซซิ่งเวปนี่แหละครับ ถึงแม้รถเล็กๆน่ารักอย่างนี้บางทีอาจจะดูไม่อลังการเหมือนคลับรถ 4 ล้อครับแต่เพื่อนๆ น้องๆที่เล่นกันมีใจรักและชอบเหมือนๆกันและที่สำคัญหลายๆคนได้เพื่อนใหม่จากที่นี่ก็เยอะนะครับ... ดังนั้นกระทู้ที่ตั้งขึ้นมานี้จะเป็นการขอโหวตและเสนอชื่อคลับที่จะใช้เป็นของเราเองซะที ให้กับทางเวปมาสเตอร์ของเรซซิ่งเวปครับ.. โดยมีข้อสรุปของการตั้งคลับขึ้นมาเพื่อ
    แนะนำ/สอบถามปัญหาการใช้งานของรถมินิหรือรถป้อปแต่ไม่จำเป็นนะครับว่าจะต้องเป็นรถสกูตเตอร์เท่านั้น รถอื่นๆที่ล้อเล็กๆ เหมือนๆ กันก็เข้ามาได้ครับไม่ว่าจะเป็น ksr /monkey /ape จึงรวบรวมกลุ่มผู้ที่มีใจรักหรือชอบให้มาแจมด้วยกัน
    สร้างภาพพจน์ "มอไซค์ใหม่ๆที่ไม่เกะกะระรานบนถนน" ....good rider ....
    ดังนั้นเพื่อการขอตั้งคลับจึงต้องมีในส่วนของผู้ดูแลบอรด์และชื่อคลับอย่างเป็นทางการ... จึงขอเสียงส่วนใหญ่จากสมาชิกทั้งใหม่และเก่าในบอรด์ช่วยโหวตเสียงขึ้นมาครับ..
    1. ชื่อคลับ
    2. ผู้ดูแลบอรด์ 2 คน
    เพื่อนำเสนอในการขอเปิดคลับให้กับทางเรซซิ่งเวปด้วยนะครับ
    สิ้นสุดการโหวตเสียงในวันศุกร์เวลา18.00น.ครับเราจะสรุปชื่อกันในวันนั้นครับ
    ปล.special thank for yy_12"น้าโต้ง"และ"mr.keng"เวปมาสเตอร์มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ....ขอบคุณครับ:eek: :eek: :eek:"
    "กรุณาใส่ชื่อ คลับที่คุณโหวตให้ด้วยนะครับจะได้ทราบว่าอยากให้คะแนนกับชื่ออะไร"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2005
  2. god army

3,198
    77
    0
    ผมขอเสนอชื่อคลับว่า.."mini wheel club"..
    ผู้ดูแลขอเป็นคนที่ออนบ่อยที่สุดครับ....cheezer และ jokeza

3. sak zx

sak zx New Member Member

47
    1
    0
    ดีครับ ชื่อดี:)

4. god army

3,198
    77
    0
    ยังไงช่วยกันเสนอชื่อคลับและผู้ดูแลด้วยกันครับคนละ1เสียงครับ....

5. pun

pun New Member Member

36
    1
    0
    ถูกของพี่เป้ ครับ

สนับสนุนด้วยอีก 1 เสียงครับ

6. pun

36
    1
    0
    ว่าแต่ ล้อเล็กคลับนี่ระบุรึปล่าวครับ ว่าเล็กกี่นิ้ว ไม่เกิน12 นิ้วรึปล่าว
    ระวัง จากลายเป็น มิโอ คลับนะครับ อิอิ

7. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    ตามนั้นแหละครับ ดีดี

8. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    อ่า ร่วม เสนอ ชื่อคลับ คับ . เป็นความคิดของ ผม เจ้าตาว. คุณปั้น คุณติ๊ก ช่วยๆกันคิดมาครับ พอดี คุยกันทาง msn ก็เลย ช่วยๆกันคิดชื่อ มาร่วมเสนอให้เพื่อนๆโหวดกันครับ .. แนวทางในการคิดชื่อ ก็คือ ชื่อนี้จะอยู่หน้าเวป และจะเป้นชื่อที่ คนผ่านไปผ่านมา ที่ไม่รู้จักกลุ่มเรา จะอ่านแล้ว ร้องอ๋อ ว่านี่เป็นกลุ่มของ คนเล่นรถป๊อป ไม่จำกัดว่าเป็น scooter แค่อย่างเดียว ก็คิดกันมาได้ ประมาณนี้ครับ
    1. pop fever club
    2. 50cc bike and scooter club
    3. 50cc tuning club
    4. 50cc limited club
    5. 50cc MiniCycle
    6. 50cc Bakam&Lamok Tuning Club << อันนี้เจ้าตาวเสนอมาเน้อ :D
    -----------------
    ผู้ดูแล ผมเสนอเจ้าตาว กะ คุณติ๊ก ครับ :)

9. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    1.Mini scooter club
    2.Mini scooter Tuning club

ในส่วนของคนที่จะมาดูแลผมว่าไม่ควรจะมาตัดสินกันในนี้ เพราะการเลือกบุคคลที่จะมาทำหน้าที่ดูแลคนส่วนมากมันเป็นเรื่องของระยะยาว และไม่สามารถจะมาเปลื่ยนแปลงทีหลังกันง่ายๆ และผมคิดว่ามีสมาชิกอีกหลายคนไม่รู้เรื่องนี้ ผมว่าควรจะมาประชุมในวัน มีตติ้งที่มีสมาชิกเกือบทั้งหมดมาเจอกันมากกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2005
  10. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    ขอเสนอ ลิตเติ้ล ไบท์ คลับ ไทยแลนด์ คับ

11. jokeza

339
    3
    0
    ชื่อคลับ ไม่ควรมี 50 cc เข้ามา เพราะเป็นการจํากัดรุ่นเกินไป ไม่สมควรอย่างมาก

12. god army

3,198
    77
    0
    little bike clubthailand อืมๆๆดูอินเตอร์ดีครับ....ให้1เสียงครับ
    ส่วนผุ้ดูแลเห็นด้วยกับเอฟครับ.....วันมี้ตติ้งสรุปในวันนนั้นครับส่วนสมาชิกที่ไม่ได้ไปวันมี้ตติ้งให้ลงโหวตในบอรด์ครับ.....

13. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    ผมว่าชื่อที่โจ๊กบอกก็ดีครับอีก1เสียง จัดไป

14. jokeza

339
    3
    0
    ผม 1 เสียงคับ สําหรับ little bike clubthailand
    special thank Ant~Za สําหรับ ชื่อด้วยนะครับ
    เดี้ยวให้พาไปเลี้ยงข้าว................

15. ""TERRIER""

""TERRIER"" New Member Member

17
    1
    0
    เห็นด้วยครับ น้องนิค 1เสียง

16. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    อืม ... little bike มานความหมายรวมมากไปหน่อยน่ะครับ .. มันหมายถึงจักรยานก็ได้ ..ในความหมายของมัน
    ลองเซซ google คำว่า little bike ดูจิ จะเจอ แต่จักรยานทั้งนั้นเลย ...
    แล้ว คำว่า bike ก้อไม่ได้หมายถึง zx แล้ว เพราะว่า zx มานเป็น scooter
    50cc จะเป็น ตัวบอกว่า นี่คือป๊อป ในความหมายคนไทยครับ .. เข้าใจว่า คนที่เครื่องโตลูกโต อาจจะรู้สึกขัดๆ .. เพราะ ฉานม่ะใช่ 50cc น๊า .. แต่ทำใจว่า มันเป็นแค่ตัวบ่งบอกความเป็น ป๊อปคับ ..
    ----

โจทย์มา ค่อนข้างยากครับ .. ว่าจะเป็น รถป๊อป ที่ไม่จำกัดรุ่น ว่าจะต้องเป็น scooter อย่างเดียว และไม่จำกัด cc และคนนอกป่านไปผ่านมา เหลือบตามาดูป๊ป ต้องรู้ว่านี่คือ แหล่งรถป๊อป :)
    ช่วยๆกันครับ ยังมีเวลาถึงวัน ศุกร์คับ :)

แก้ไขล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2005
  17. ""TERRIER""

""TERRIER"" New Member Member

17
    1
    0
    พูดอีก ก็ถูกอีก

18. Cheezer

Cheezer New Member Member

257
    0
    0
    อยากให้ช่วยออกความคิดเห็นไม่ใช่ใครว่าไงก็ตาม ๆ กันไป

จริง ๆ แล้วมันก็จริงอยู่อย่างที่คุณโจ๊กว่านะ :)

โจทย์ที่ให้ไว้.......ไม่จำเป็นจะต้องเป็น Scooter เท่านั้นรถอื่นๆ ที่ล้อเล็กๆ เหมือนๆกันไม่ว่าจะเป็น ksr /monkey /ape ก็ด้วยอ่ะ :eek: :eek:

..............................ดังนั้นในการตั้งชื่อมันค่อนข้างจะกว้าง แล้วก็ลอง Search คำว่า little bike ดูตามที่คุณโจ๊กกล่าวมาก็ปรากฏพบว่ามีจักรยานทั้งนั้น ตามที่คุณโจ๊กได้แจ้งไว้ให้ทราบกันจริง ๆ การที่เราจะตั้งชื่อนั้น น่าจะรวมไปถึงการ Search และการค้นหาที่พอเราพิมพ์คำ หรือประโยคนั้นลงไปมันน่าจะบ่งบอกถึงตัวมันเองและสามารถเข้ามายังหน้าจอ หรือบอร์ดที่เรากำลังใช้งานอยู่ในปัจจุบันนี้ได้ เพื่อว่าคนส่วนใหญ่จะได้รู้จักและหันมาสนใจล้อเล็ก ๆ อย่างเรา อีกทั้งยังจะรวมไปถึงปัญหาต่าง ๆ สำหรับชาว 2 ล้อด้วย

.......................... ชื่อบอร์ดที่เรากำลังจะตั้ง ก็เป็นชื่อที่เราใช้ต่อไปในอนาคตอันใกล้ ( อีกนาน )
    อยากจะให้ช่วย ๆ กันออกความคิดเห็นกัน

+++ ยังไงซะก็พิจรณาด้วยนะคะ ถ้าหากว่าได้พาดพิงถึงใครก็ขออภัยมาที่นี้ด้วยนะคะ +++ :p :p :p

19. god army

3,198
    77
    0
    อืมๆๆเรื่องชื่อนี่ผมว่านะครับข้อจำกัดของมันไม่ได้อยู่ที่รถสกูตเตอร์อย่างเดียวครับในความหมายที่อยากให้เป็นคือ.... เป็นที่ชุมนุมพบปะเฮฮากันในกลุ่มของคนที่มีใจเล็กในรถเล็กๆ เหล่านี้ดังนั้นข้อจำกัดความของรถอาจเปลี่ยนแปลงได้ครับ... ไม่จำเป็นต้องเป็นสกูตเตอร์เท่านั้นอาจจะมีเพื่อนในกลุ่มเป็นรถเล็กๆ อย่างอื่นด้วยก็ได้ครับมันก็คือ "mini" เหมือนกันครับ.... ลองเสนอชื่อกันมาดูครับหลายๆ คนหลายๆ ความเห็นเราจะได้มีบ้านเป็นของเราเองครับ..... ส่วนผู้ดูแลผมเห็นด้วยกับเอฟครับคงสรุปกันได้ในวันที่ 19 นี้ครับงานมี้ตติ้งคราวนี้คงจะได้เจอเพื่อนใหม่กันอีกหลายคนแน่ครับ..... ขอบคุณครับ

20. jokeza

339
    3
    0
    รถป๊อป คลับ ไม่จํากัดสายพันธุ์ ไปเลยและกัน คนผ่านไปผ่านมาก็รู้เลยว่ามันคือรถป๊อป :mad:

21. jokeza

339
    3
    0
    ยากมากนะที่จะตั้งให้มันได้ความหมายครอบคลุม ตามที่บอกมา จิงๆ ชอบอันไหนก็ตั้งได้คับ
    ไม่จําเป็นต้องมีความหมาย ชื่อคลับ หลายชื่อไม่มีความหมายหรอกคับ แต่มันเป็นคําที่สวย
    ก็พอแล้ว

22. Thegodfather

Thegodfather New Member Member

71
    1
    0
    1.Mini scooter club
    2.Mini scooter Tuning club

23. jummum

jummum New Member Member

411
    3
    0
    ช่วย ช่วย กันเหดียวก็ได้ ครับ

24. pun

36
    1
    0
    ชื่ออาไรก็ได้ครับ อย่าไปซีเรียส
    ยาวไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

25. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    PoP RaCiNg ClUb UnLiMiTeD

26. oatza

oatza New Member Member

9
    0
    0
    MiNi Wheels Tuning Club

คับ

หิหิ

27. Do'Za

Do'Za New Member Member

103
    1
    0
    สนับสนุน jokeza ครับ little bike clubthailand

28. GOB^MAX^

GOB^MAX^ New Member Member

160
    4
    0
    M.B.T. CLUB
    MINI BIKE THAILAND CLUB

ขำๆครับ อยากมีส่วนร่วมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้