ขอถามอาการของช่วงล่างเวลาเลี้ยวครับ TT141

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย หน้าใหม่ namai, 22 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หน้าใหม่ namai

หน้าใหม่ namai New Member Member

12
    0
    0
    TT141 รถของผมสภาพเดิมๆ ครับตอนนี้เป็น 2 อาการ
    1. เวลาหักพวงมาลัยเลี้ยวแบบสุดๆ เดินหน้าหรือถอยหลัง
    จะมีเสียง ครืดๆๆ.....ที่ช่วงล่างด้านหน้า
    2. ที่พวงมาลัยเริ่มมีเสียง ออด แอด ออด แอด เวลาเลี้ยวทั้งซ้าย ขวา

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ:confused:
    และราคาซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ
    อยากจะขอคำแนะนำ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ก้อคงต้องดู พวก ลูกหมากคันชัก ปีกนก อะไรพวกนี้แหละคับ อะไรที่เริ่มเสื่อม....ก้อเปลี่ยนเลยคับ ใช้ของ 555 ( ตอง 5 ) ดีใช้ได้เลยคับ

ส่วนพวงมาลัย....คงต้องลองใส่จาระบีกันบ้างรึไม่ก้อ.....เป็นที่ยอยพวงมาลัยล่ะคับ.....

ส่วนเรื่อง.....ราคา คงต้องไปถามร้านอะไหล่ รึ ที่อู่เองเลยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้