ผมมีเรื่องมาเตือนเพื่อนๆและน้องๆใน RCW

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Dynamic, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    เหตุการนี้ไม่รู้นะครับ ขอไม่วิจารณ์

แต่เวลาเราจะไปเอาของ หรือซื้อของเนี่ย ไม่น้องชาย ก็พี่ชายคนขายต้องมาตัดหน้าทู๊กที
    ให้ตายสิ เสือกมาอยากได้พร้อมกรูซะทุกครั้งไป :D

2. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    คู่กรณีไม่มาชี้แจงหน่อยหรือ.....เห็นตั้งกระทู้ถามเรื่องฝากระโปรงเคฟล่าอยู่นิ.......มาชี้แจงหน่อยก็ดีมั้ง...จะได้ไม่เสียไปกว่านี้วงการมันแคบนะผมว่า

3. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    น่าเห็นใจครับ

4. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ยังรอผู้ขายอยู่นะครับ

ยังไงน่าจะมาคุยกันหน่อยนะครับ

ไม่งั้น จาไม่มีใคร จริงใจ ขายของ ในเรซซิ่งเวปเลยอ่ะ

5. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    อัพๆๆ อ่านแล้วก็งง รอผู้ขายมาชี้แจง

6. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    อัพให้งับ น่าเห็นใจ งับ

7. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ก็บอกแล้วว่าให้ไปซื้อ BRIDE GIAS ซะก็หมดเรื่องดีแต่เอาตังไปโม SR อยู่นั่นแหละ
    เบื่อฝากระโปรงหน้าเมื่อไรบอกผมคนแรกเลยนะ.........................อิอิ
    เอาเวลาไปเดินซื้อเสื้อผ้าที่สวนจตุจักรดีกว่าเนอะ......................อิอิ

สมาชิก ES มากันเพียบ

เฮ้ย...........ใจเย็นดิวะเดี๋ยวก็เดือดร้อนเพื่อนต้องพาส่งโรงพยาบาลอีกหลอกมึง 555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ตุลาคม 2007
  8. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    มาดู ด้วยครับ อิอิ

9. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    คดีนี้ "โจทย์" น่าเชื่อถือกว่า "จำเลย" พยานเพียบ + หลักฐานนิดหน่อย
    ส่วนฝ่ายจำเลย ทนายไม่โผล่ คงจะหนีคดีไปแล้ว

10. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เงียบ....คู่กรณีไม่กล้าเปิดเผยตัวและแสดงความรับผิดชอบ

11. เห็นอัพกระทู้ทุกวัน ทำไมไม่เข้ามาชี้แจงเลยอ่ะ

12. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ใจเย็นๆครับ รออีกฝ่ายเค้ามาแก้ตัวก่อนครับ แต่เป็นผมก็เสียความรู้สึกเหมือนกันนะไปถึงที่แล้ว ตั่งใจจะซื้อแต่ไม่ยอมขายให้ซะงั้น เฮ้อ เซงงงงงง

13. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    ครับขอโทรครับที่เพิ่งมาตอบพอดีผมไม่เห็นกระทู้นี้จริงจริงนะครับผมไปเห็นในกระทู้ฝากระโปรงเคฟล่ายัง งงครับ
    คือเรื่องเบาะนะครับผมเคยคุยกับพี่เอิร์กไว้ก่อนหน้านี้แล้วว่าถ้าพี่จะขายผมจะเอาแต่ตอนที่พี่จะขายตอนนั้นผมมัปัญหาเรื่องเงินอยู่
    พี่เอิรืกก็เลยไม่ได้บอกผมในตอนลงขาย....แต่พอผมรู้ผมก็ได้พยายามหาเงินมาชื้อเบาะคู่นี้ครับ...โดยผมไม่ได้รู้หลอกนะครับว่าได้มีคนมัดจำไว้แล้ว......ในสวนนี้ผมไม่รู้มีปัญหาอะไรโทรคุยกับพี่เอิร์กได้เลยนะครับ...........................................................
    ....แล้วอีกข้อครับที่คุณบอกว่าอีก12วันผมลงขายเบาะตัวนี้อีกมันเป็นควมจริงครับผมเป็นคนลงขายเองที่ผมลงขายก็เพราะผมหมุนเงินไม่ทันมีปัญหาเรื่องเงินแล้วผมขายเบาะคู้นี้...ชึ่งมันเป็นเบาะของผมแล้วที่ชื้อมาจากพี่เอิร์กของของผมผมขายมันผิดไม่ครับ......
    แล้วที่คุณไปดูเบาะที่พี่เอิร์กครั้งที่สองคือผมเอาไปฝากไว้เองครับช่วงนั้นผมไม่ว่างไม่สะดวกที่จะนัดดูของผมก็เลยเอาไปฝากให้พี่เอิร์กจัดการให้ผม...สวนไอ่คำที่ว่ากูไม่ขายแล้ว...ผมไม่รู้นะว่าคุณคุยกับพี่เอิร์กยังไง
    เข้าเลยตอบมายังงั้น.....มีอะไรโทรคุยกับพี่เอิร์กได้เลยครับ.....................................................................
    ..............ส่วนผมนะครับผมได้ขายของในเว็บนี้มานานแล้วครับคนที่เคยชื้อของของผมไปก็น่าจะรู้นะครับว่าผมเป็นคนยังไง ใครโทรมาก่อนผมให้คุณมาดูก่อน ถ้าถูกใจจองไว้กับปากผมก็เก็บไว้ให้นะครับ....เรื่องนี้ถามพี่ TankEk ได้นะครับว่าผมเป็นคนอย่างไงพี่ขอโทษนะครับที่อ้างถึง(TankEk )

..........ขอโทษนะครับที่ตอบช้าผมไม่ได้ดูกระทู้นี้เลย..........
    ....ปล.ผมขายของในนี้ก็นนานอยู่นะไม่คิดว่าจะมาโดนกับตัวเองถ้าคุณยังสงใสตรงไหนอยู่ที่ผมอธิบายไป
    ก็โทรมาคุยกันได้ครับ 081-9206898 ผมพร้อมที่จะคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2007
  14. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เข้าใจความรู้สึกนะคับ เพราะเคยโดนมา แบกเอาไปให้ สรุปไม่เอา แล้วมาอีกว่าของๆกรูเจ๊ง ไอ้เวร

15. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เข้าใจรมณ์นี้ดีครับ แบกไปให้ถึงที่ โทรนัดกันเรียบร้อย บอกรอ 10 นาที หึหึ ไอ้จ๊าดดดดดง่าว รอเปนชั่วโมง ไม่ออกมา หึหึ คิดว่าจะโทรตามหละดิ หึหึ หยิ่งครับ หยิ่ง โทรตลอดเลยคร้าบบบบ แหม่มไม่รับเลย หึหึ เยี่ยมครับ ส่วนเรื่อง ไปซื้อแล้วไม่ขายนี่ยังไม่เคยง่ะ มีแต่จะให้ซื้อไปให้ได้อ่ะเคย อิ อิ ยังไงเคลีย์ๆกันนะ

16. Dynamic

Dynamic New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณ คุณโดม นะคับที่ออกมาอธิบายให้ผมได้เข้าใจ

เรื่องจะไม่เกิด ถ้าได้ทำตามที่ตกลงกันไว้

17. ต๋อม

ต๋อม New Member Member

90
    3
    0
    เออผมอยากจะถามเจ้าของกระทู้หน่อยน๊ะครับ ครั้งแรกที่เค้าไม่ขายคุณแล้วเค้าขอโทษคุณหรือป่าวหละ เค้าคุยไม่ดีกับคุณหรือป่าว เค้าแทบจะกราบขอโทษคุณด้วยซ้ำไปไม่ใช้หรือ เค้ารู้ว่าเค้าผิดแต่เค้าก็ขอโทษคุณเค้ายอมรับผิดแล้ว แล้วเค้าก็ให้มัดจำคืนพร้อมทั้งจะให้ค่าเสียเวลากับค่าเสียความรู้สึกอีกไม่ใช้หรือ แต่คุณเป็นฝ่ายดื้อเองใช้หรือป่าวคุณจะเอาเบอร์น้องโดม เพื่อที่จะถามว่าทำไมทำยังงี้ใช้ไหม แล้วพี่เค้าไม่ให้เพราะเค้าไม่อยากให้เป็นเรื่องไปถึงคนอื่น พี่เค้าก็ยอมรับผิดคนเดียวแล้วไม่ใช้หรือ คุณได้นับหรือป่าวว่าพี่เค้าขอโทษคุณกี่ครั้งแล้วก้มหัวขอโทษคุณกี่ครั้ง แล้วสุดท้ายก่อนคุณจะไปพี่เค้าก็ขอจับมือกับคุณเพื่อแสดงความจริงใจพร้อมทั้งขอโทษใช่ไหม แต่คุณเองที่กลับเมินเชยพร้อมทั้งสบัดหน้าเดินกลับไปที่รถแล้วกลับไป อันนี้วันแรกน๊ะ ผมจะบอกอะไรคุณให้อย่าง พี่เอิกร์เค้าอายุเท่าไหร่คุณรู้ป่าว เค้าอายุมากพอที่จะเป็นพ่อคุณได้แล้วน๊ะครับ และผมถามอีกอย่างในชีวิตคุณนี้น๊ะไม่เคยทำอะไรผิดเลยหรือครับ ตอบได้หรือป่าว แต่ในเมื่อพี่เอิกร์เค้าผิดเค้าก็ยอมรับผิดและกล่าวคำขอโทษคุณซึ่งเรียกได้ว่าแทบจะกราบคุณก็ว่าได้ ผมว่าเค้าเป็นคนที่มี spirit พอคนนึงน๊ะผมว่า ที่เค้าอายุขนาดนั้นแต่กล้าที่จะก้มหัวขอโทษคุณ แต่คุณเองใช้หรือป่าวที่ดื้อดึงจะเอาให้ได้ ไม่ฟังอะไรเลย ผมรู้น๊ะว่าเป็นผมผมก็หงุดหงิด แต่เจอพี่เค้ายอมรับผิดขนาดนั้นเป็นผมก้ให้อภัยน๊ะ คุณลองคิดดูแล้วกันว่าพี่เค้ากล้าก้มหัวขอโทษให้คุณเพราะเค้ารู้ว่าเค้าผิดมากเค้าจึงกล้าที่จะทำขนาดนั้นกับคุณทั้งที่คุณอายุอ่อนกว่าเค้าเป็นสิบสิบปี แต่ตัวคุณเองหละมี spirit พอที่จะให้อภัยหรือป่าว
    ส่วนวันที่สองที่คุณมาแต่คุณไม่ลงไป พอเพื่อนคุณลงไปตกลงซื้อขายกับพี่เค้าแล้วพี่เค้าก็มีน้ำใจช่วยขนเบาะมาที่รถอีกตัวใช่ไหม และพอพี่เค้าเจอคุณประโยคแรกที่เค้าทักคุณนะ เค้าพูดจาไม่ดีหรือป่าว พี่เค้าพูดทักทายคุณใช่ไหม แต่คุณเองกลับไป แควะ ใส่พี่เค้าไม่ใช่หรือ ไหนพี่บอกไม่ขายแล้วไง นี่คือประโยคที่คุณพูดใช่ไหม ผมถามกลับน๊ะ เป็นคุณเจอประโยคหงั่งงี้เข้าไปคุณจะรู้สึกอย่างไร ผมเดาได้ถูกเลยหละเป็นคุณคุณก็คงโมโหฟิวขาดเหมือนกัน คุณเป็นใครมาพูดกับเค้าอย่างนั้น อายุคุณก็อ่อนกว่าแทบจะเป็นลูกของพี่เค้าได้แล้ว เค้าผิดแต่เค้ามีความรับชอบกับเรื่องที่ผิด แต่คุณเองกลับไม่จบ ยังจะมาพูดประชดประชันพี่เค้าอีก เป็นผมน๊ะคุณไม่สลบลงไปกับพื้นผมก็ไม่เลิกหรอก คุณลองไปคิดดูดีๆน๊ะว่าพี่เค้าอายุขนาดนั้นเค้ายังมีใจกล้าก้มหัวขอโทษคุณซะขนาดนั้นทั้งที่คุณก็เด็กกว่าเค้าแล้วก็เพิ่งรู้จักกันเอง ส่วนตัวคุณหละมีใจคิดให้อภัยคนที่สำนึกผิดหรือป่าว ส่วนที่พี่เค้าไม่เข้ามาโพสตอบเพราะพี่เค้าไม่อยากทะเลาะกับเด็กและที่สำคัญเค้าก็ขอโทษคุณแล้วด้วย แต่คุณเองที่ไม่จบ ทั้งยังไม่ยอม ทั้งดื้อ และยังจะมาลงว่าพี่เค้าในเวปนี้อีก ผมจะบอกให้น๊ะคนขายเค้าก็มีความรู้สึกเหมือนกัน ที่ผมพิมยาวขนาดนี้ผมแค่อยากจะบอกคุณว่า ให้คุณนะยอมรับบ้างเถอะ ไม่ใช่ไม่ได้ดังใจแล้วพาล พอเค้าพูดไม่ดีใส่มั้งก็เก็บเอามาเจ็บใจ เออกูถูก มึงรับมัดจำกูแล้ว กูต้องได้ มึงมาทำยั่งงี้กับกูมาพูดจาไม่ดีกับกูกูไม่ยอม ผมถามอีกอย่างน๊ะคุณนะเสียความรู้สึกอะไรขนาดนั้น เรื่องแค่นี้คุณยังขนาดนี้ แล้วโตไปเจอเรื่องเลวร้ายกว่านี้ไม่ไปฆ่าเค้าเลยหรือไง ลองไปคิดดูน๊ะ แค่นี้แหละ
    ปล. ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้ ผมเป็นแค่รุ่นน้องพี่เค้าคนนึง แต่ที่มาโพสเพราะผมเองก็เหลืออดเหมือนกันที่คนอายุมากกว่าคราวพ่อไม่ได้ทำผิดอะไรร้ายแรงเลยและก็กล่าวคำขอโทษแล้วด้วย แต่ก็ยังโดนไอเด็กคนนึงมันมาพูดจาหมาไม่แดกใส่ก่อน จะบอกให้น๊ะไม่ใช่มีแกคนเดียวหรอกน๊ะที่จะโมโหเป็น แกมันยังเล็กนักยังต้องเจออะไรอีกเยอะไอหนู๋

บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  18. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    ครับต้องขอโทษด้วยนะครับพอดีผมไม่ว่างจริงจริงครับ:D:D:D:D

19. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    55555555 โดนใจจริงๆ

20. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    เฮ้อ มี ซิลเวสเตอร์ สตอลโลนมาอีกแล้ว ทำไมไม่มีพวก ไอน์สไตน์มาเขียนในกระทู้บ้างน๊า

21. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28

อ่านมานานตั้งแต่ RCW รวมร่างกับ A&W กลายเป็น R&W

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ ไม่รู้จักใครเลยให้ตายเถอะ
    แต่เห็นข้อความของคุณ ต๋อม แล้วมันคัน จึงอยากแสดงทัศนะดังนี้คือ

คนเราทำผิดแล้วยอมรับผิดถือเป็นสิ่งที่ดีครับ ยิ่งกล่าวคำขอโทษด้วยแล้วนั้น
    ถือว่าเป็นสิ่งเดียวที่พอจะทำได้ ณ เวลานั้นว่าเสียใจอย่างสุดซึ้ง
    จะด้วยเหตุผลส่วนตัวว่าน้องอันเป็นที่รักเกิดอยากได้ แล้วเราก็สงสารน้อง
    อยากให้น้องได้เบาะไว้ใช้เพราะน้องอยากได้ จนทำให้ต้องเสียคนผิดคำพูด

แต่การที่คุณมาบอกว่าเจ้าของกระทู้ไม่มีสปิริต นี่ผมว่ามันไม่ใช่นะ
    จริงอยู่ครับ เค้าขอโทษไปแล้ว แต่ถ้าไม่ให้อภัยหรือยังโกรธอยู่
    แบบนั้นนี่พิสูจน์กันได้เลยหรอว่าใจหมา ถึงได้มาว่ากันว่าเป็นคนไม่รู้จักให้อภัยคน

ผู้ที่คุณเคารพนับถือฟิวขาดเป็น แล้วเจ้าของกระทู้เค้าฟิวขาดไม่เป็นหรอครับ
    ผู้ที่คุณเคารพนับถือได้รับการเข้าใจถึงความจำเป็นที่ต้องทำแบบนั้น
    แล้วทำไมเจ้าของกระทู้ถึงจะได้รับการเข้าใจให้เหตุผลที่โกรธฟิวขาดบ้างไม่ได้เชียวหรือ

เหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้นทั้งทางฝั่งโน้นและฝั่งนี้
    ตอนนี้ถูกแจกแจงรายละเอียดออกมาหมดแล้ว
    ถ้าว่าน่าเห็นใจคนขายไหมที่รักน้องจนต้องเสียคำพูด ... ก็น่าเห็นใจครับ
    ถามกลับมาว่า แล้วทำไมเจ้าของกระทู้ต้องโมโหอะไรขนาดนี้ด้วย ...

คุณครับ เจ้าของกระทู้เค้าไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วยในตอนนั้นนี่ครับ
    เค้าจะรู้หรอว่าที่มาขายอีกครั้งมีเหตุผลอะไร และสรุปแล้วใครเป็นคนขายกันแน่
    เพราะไปรอบสองก็ได้เจอกับคนขายคนเดิม โดยเค้าไม่รู้ว่าเป็นมายังไงและใครฝากใครขาย

เซ็งตั้งแต่ครั้งแรกแล้วมาเจอแบบนี้ ถ้าถามกลับไปว่า
    ถ้าเป็นคุณ คุณจะรอให้คนขายฟิวขาดก่อนหรือคุณจะฟิวขาดก่อนครับ
    ราคาที่เพิ่มขึ้นมันคิดได้หลายอย่างว่าทำไมตอนแรกถึงไม่ขาย แล้วมาขายอีกทีราคาเพิ่มขึ้น

ส่วนเรื่องแก่กว่าคราวพ่อเนี่ยะ ผมว่ามันไม่มีความหมายอะไรหรอกครับ
    ผู้กระทำมีสิทธิ์ที่จะขอโทษ จะแทบก้มกราบ หรืออะไรก็แล้วแต่ ...
    ผู้ถูกกระทำจะไม่มีสิทธิ์ที่จะเลือกเลยหรอครับว่า จะให้อภัย หรือจะไม่ให้อภัย

คุณมาอธิบายว่าพี่เค้าเจอแบบนั้นพี่เค้าถึงฟิวส์ขายไม่ขายแม่งแล้ว
    แล้วเหมือนว่านั่นคือสิ่งที่ชอบธรรมเพราะคนซื้อมันกวนตีน

มองกลับไปไหมครับว่า ทำไมคนซื้อถึงกวนตีน
    คนซื้อมีเหตุผลอะไรถึงกวนตีน ... แล้วแบบนี้จะมองได้ไหมครับว่า
    "กวนตีนโดยชอบธรรม"

ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ มาถึงขนาดนี้แล้ว
    ถ้าเป็นไปได้ก็เลิกแล้วต่อกันเถอะ ทั้งสองฝั่งต่างฝ่ายก็คิดว่าทำดีที่สุดแล้ว
    ดังนั้นจากนี้ไปคงไม่มีอะไรที่ทำแล้วเกิดผลอะไรที่ดีไปกว่านี้แล้วแหละ

ผมก็ไม่ได้แก่ขนาดจะเป็นพ่อใครได้ ไม่ได้อาบน้ำร้อนมาก่อนใคร
    แต่บางทีน้ำร้อนที่อาบทีหลังอาจจะร้อนกว่าก็ได้นะ :)

ใจเขาใจเรานะครับ ... สาธุ

nuno69 ถูกใจสิ่งนี้
  22. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เอา เหอะ หน่าา

23. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    A&W รูทเบียร์เค้าดีจริงๆนะ อิอิ นอกประเด็นแระ

24. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    เห็นด้วยครับ:sad:

25. [[MZ]Camry]]

[[MZ]Camry]] New Member Member

24
    1
    0
    เห็นด้วยกับข้อความนี้คับ

26. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    เห้นใจทั้งคู่ครับ ...............

สปิริต

ความรับผิดชอบ

อันไหนสำคัญกว่ากัน ......................................

คนขาย เมื่อทำไม่ได้ --------------------------- แสดงสปิริต ( มะได้เสียหายอะไร )

คนซื้อ ไม่ได้อย่างตกลง ------------------------ ต้องการรับผิดชอบ ( เสียหายนี่นา )

27. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    น่าน 2 กรณีแล้วสำหรับคนๆนี้ นี่นะหรือครับคนรุ่นราวคราวพ่อที่ต้องควรเคารพ......

28. ส่วนต่างแค่ 2500 ก็ซื้อศักดิ์ศรีคนได้เน้อ.....

29. ส่วนการขอโทษ ถ้าจากใจจิง ก็คงต้องให้อภัยกันได้ แต่ถ้าขอโทษส่งๆ เพื่อให้ผ่านไปวันๆ (อันนี้เคยเจอมาเหมือนกัน แม่งมันแทงหลังกัน แล้วขอโทษอย่างงั้นอย่างงี้ แล้วมันช่วยอะไรได้กับสิ่งที่มันเกิดขึ้นกับชีวิตตรูแล้วว่ะ)

30. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    อยากให้ RCW สงบสุข

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้