Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไรอะน้อง ดูแปลกๆนะ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เรือร่มเมื่อจอดนิ
    หาหลังใครช่วยใส่นะสวยจิงๆเลย
    อิอิ
    ไม่ show ปอดไล้นอกด้วยละ

3. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เอารูปบั้นท้ายมาโชว์เพิ่มดีก่า
    เพราะด้านหน้ายังไม่กล้าถ่าย
    แบบว่ามันเยินอ่ะคับ อิอิอิ

เริ่มด้วย บั้นท้ายแบบปกติ
    ตายด้วย บั้นท้ายเวลาเบรค

4. mr_janes

352
    31
    0
    ต่อๆ

บั้นท้าย ยามกลางคืน เวลาเปิดไฟหน้า

และ

บั้นท้าย ยามกลาคืน เวลาเบรค ไฟเต็มเลยยยย
    :D:D

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    หุหุไฟเพียบแล้ว ไอ้ไฟตรงกันชนมันไม่ติดเหรอพี่เจน

6. mr_janes

352
    31
    0
    อ๊ะ อันนี้ไฟท้าย
    ถ่ายให้เห็นกันจะๆ
    เผื่อท่านใดอยากจะทำบ้าง

7. mr_janes

352
    31
    0
    เมื่อก่อนใช้เป็นไฟถอยอ่ะ
    แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว
    กำลังไปเล็งพวกไฟตัดหมอกหลัง
    มาใส่แทนน่ะ จะได้จ๊าบๆ
    :D:D:D

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    :D:D:D

9. tomorn

tomorn Guest

0
    0
    0
  10. buem

2,764
    75
    0
    ไรเนี่ยมีคนมาขายรถด้วยนิ

11. tangprasert

566
    36
    0
    กำ รถโดนชนงับ กรรมตามไวจิงๆๆนะ เมื่อวานผมขับรถเฉียวคนแก่ วันนี้โดนรถชนท้ายไวจิงๆ

12. buem

2,764
    75
    0
    ชนคนแก่เลยรึ
    ทำบุญเลยน้อง
    ได้เลิกทำสีทั้งคันแล้วมั้งเนี่ย

13. mr_janes

352
    31
    0
    สงสัยสีไม่ถูกโฉลก อิอิอิ
    ป๋าเบิ้มเค้ารู้ดี........
    :p

14. chavalit_srijaroen

chavalit_srijaroen New Member Member

24
    0
    0
    ผมอยากติดสปอยเล่อร์หลัง รถเอ็นวีแวนบ้าง แต่ไม่ทราบจะหาติดได้ที่ไหน ขอคำแนะนำด้วยครับคุณเจน ขอบคุณครับ

15. mr_janes

352
    31
    0
    ถ้าหาแบบตรงรุ่นเลย ยากคับ
    อย่างอันที่ผมใส่อยู่นี่
    เดินหาตามเชียงกงมาประมาณ 2 ปีอ่ะ
    ถึงจะได้เจอตัวเป็นๆ อ่ะคับ

แต่ก็เคยเจออีกตัวนะที่ตลาดพูลทรัพย์อ่ะ
    แพงมากๆ อันละ 3 พัน อ่ะคับ

ผมแนะนำว่า ถ้าอยากได้จริงๆ
    ลองหาของ แจ๊ส มาใส่ก็ได้คับ
    มีทั้งทรงศูนย์ เรียบติดหลังคา
    และทรงมูเก้น ยกสูงนิดนึงเหมือนของพี่เบิ้ม คันสีขาวอ่ะ
    เอามาแปลงฐานเล็กน้อยคับ

หาซื้อมือสองจากในแจ๊สคลับ เยอะแยะเลยคับ
    ค่าแปลงอีก 800-1000 บ.
    ให้ร้านไฟเบอร์แปลงให้ได้เลย

16. Van X

1,247
    44
    48
    ตามคนข้างบนเลยครับ ประมาณนั๊นเลย...........................:D:D:D

17. chavalit_srijaroen

chavalit_srijaroen New Member Member

24
    0
    0
    อันที่คุณเจนใช้อยู่เป็นของตรงรุ่นเลยหรือเปล่าครับ แล้วของตรงรุ่นเลย (เอ็นวีแวน) ไม่ทราบว่ามันมีทำออกมาจำหน่ายหรือเปล่า (ถ้ามีจะพยายามหาดูก่อน) แล้วของฮอนด้าแจ๊ส รูปทรงมันจะพอดีกับรถเอ็นวีแวนหรือเปล่า (กลัวขี้เหล่)ขอบคุณครับ

18. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    นอกเรื่องนิดนึง แวนอยากใส่กันชนหลังแบบนี้น่ะครับ
    ไม่ทราบว่าใส่กับแวนได้มั้ย ท่่านใดไม่ใช้ ติดต่อมาเลยคร๊าบ

[media]http://www.temppic.com/img.php?08-06-2008:1212938470_0.57751100.jpg[/media]

เครดิตรูปของคุณ น้องก้อย rawitsun

19. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ทำลิ้งไม่เป็นหง่ะ กันชนแบบนี้อ่ะครับ

20. buem

2,764
    75
    0
    หางหลังแบบนี้ครับมูเก็น ก่อนทำและหลังทำ:D

21. buem

2,764
    75
    0
    หางหลังแบบนี้ครับมูเก็น ก่อนทำและหลังทำ:D
    หางหลังแอบฟลุ๊กเลยน้องเจนนะอิอิ
    ดีนะชวนไปด้วยกันมา

22. nom

nom Member Member

637
    20
    18

...:D.........ไม่ได้ไปแล้วต้าบบบบบบบ
    ...:D:D:D...ติดงานนนนนนนนนคร้าบบบบบบบบบ

23. tangprasert

566
    36
    0
    เด๋วโดนผมแน่ๆๆ แบบพี่เบิ้ม ฮาฮ่า

24. buem

2,764
    75
    0
    เอ้า
    เอามั้ยละนั่น
    จะได้ไม่แบกไป
    อิอิ

25. mr_janes

352
    31
    0
    ตรงรุ่นเลยคับ
    แต่ไม่มีทำขายคับ
    อันนี้เป็นของมือสองจากญี่ปุ่น
    ในไทยไม่มีผลิตขายคับ
    ส่วนของแจ๊ส ใส่ได้พอดีเลยคับ
    ดูของพี่เบิ้ม ทรงมูเก้น นั่นก็ได้คับ
    ของแจ๊สเหมือนกัน
    ต้องแปลงขายึดนิดหน่อยคับ
    เพราะจุดยึดแจ๊ส กับ NV ไม่เท่ากัน
    แต่หน้ากว้างเท่ากันคับ

26. tangprasert

566
    36
    0
    พี่เบิ้ม ประตูหลัง ป๋มจองไว้ได้ป่าวอ่าเหอๆๆเอานะแต่ไม่แน่ใจว่าเมื่อไร 555 แต่ถ้ารีบมีคนซื้อก็ขายก่อนก็ได้คับ

27. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    พี่เบิ้ม ประตูหลัง ป๋มจองไว้ได้ป่าวอ่าเหอๆๆเอานะแต่ไม่แน่ใจว่าเมื่อไร 555 แต่ถ้ารีบมีคนซื้อก็ขายก่อนก็ได้คับ

สนใจชุดเบาะทั้งชุดของแวน รุ่น sgx ไหมคร้าบ

28. tangprasert

566
    36
    0
    ครายรุ้จักแม็กยี่ห้อ auto คราฟ บ้างไหมคับ มันดีป่ะคับพอดีไปดูแม็กมายี่ห้ออื่นลายไม่ชอบ ชอบยี่ห้อนี้ แม็ก 15 พร้อมยางฮันคุก 195/55/15 17k ราคาสมเหตุสมผลไหมคับ

29. mr_janes

352
    31
    0
    ป๋าไม่ยอมมาตอบเลยวุ้ย

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  30. buem

2,764
    75
    0
    จองกันเข้าไปครับ
    คายจ่ายก่อนได้ก่อนนิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้