Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    นี่อีกทางเลือกครับ
    ของรุ่นอะเวนิวที่มาเลเอามาแปลงใส่ครับ
    ส่วนตรงรุ่นจะมีแบบ ของเจนเค้านะครับ

2. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    สวยดีแหะๆอิอิมาเลใส่สเกิซเหมือน a31 เลย

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เฮ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เบิ้ม รู้สึกว่าเค้าจะอยู่ไกลน๊า

ปล. ของผมเป็นทรงถาดครับ เชิดนิดๆ

4. buem

2,764
    75
    0
    ก็ส่งให้เค้าดิ

5. pepsi_summer

pepsi_summer New Member Member

68
    4
    0
    1,500 บาทหรอครับ
    มีรูปให้ดูป่ะ...ถ้าถูกใจจะได้ขอซื้อหน่อย :D

6. buem

2,764
    75
    0
    วันจันตา x คงมาลงให้ดูครับ

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เด๋วครับๆ

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D.....:D:D

9. buem

2,764
    75
    0
    เร็วซิลูกค้า เค้ารอดูแล้ว ตาเอ็กนี่ชักช้านิ

10. sonavan

sonavan New Member Member

30
    2
    0
    สวัสดี
    มีแวนใช้เหมือนกัน
    ผ่านมาทักทายอ่ะจ้ะ

11. sonavan

30
    2
    0
    test
    ใส่รูปยังไงง่ะ

12. sonavan

30
    2
    0
    เงียบเน๊อะคะ

13. Van X

1,247
    44
    48
    อธิบายไม่ถูกอ่ะครับ ลองไปดูแถวๆแผงควบคุมส่วนตัวดูนะครับ

14. sonavan

30
    2
    0
    แผงส่วนตัวเหรอค่ะ ...คริๆๆ

15. nom

637
    20
    18
    :D:D:D....ยังอยู่ทางเหนืออยู่เลยค้าบบบบบบ

16. buem

2,764
    75
    0
    แผงควบคุมส่วนตัวแล้ว
    เข้าไปที่แก้ไขรูปส่วนตัวนะครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  17. Van X

1,247
    44
    48
    ใส่รูปได้ยังครับ.............................:D:D:D

18. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    รอดูรูปอยู่นะครับ อิอิ

19. nom

637
    20
    18
    ...:D:D..........vannnnnnn upppppppp

20. buem

2,764
    75
    0
    เอ้าอับๆๆๆๆ

21. sonavan

30
    2
    0
    อับๆๆ อ่ะหยังคะ ...คริๆๆ

ใส่รูปม่ะด้ายอ่ะ ...เง็งๆๆ เด๋วลองใหม่

22. Van X

1,247
    44
    48
    [email protected]

แอดมาคุยกันครับ.....................................:D:D:D

23. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    พี่เบิ้มได้ใส่เข็มขัดหลังรึยังคร้าบ

24. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เมื่อไหร่จะหมดหน้าฝน น๊อ...พี่ X จะขัดผิวเมื่อไหร่คร๊าบพี่...:D

25. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    มาอับเฉยๆ กระทู้ที่ยาวนานมาก แต่ในรูปสวยดีครับอยากไส่มั๊งจัง แปลกตาดี

26. Van X

1,247
    44
    48
    คาดว่าประมาณ ปิดเทอมอ่ะครับ.............................:D:D:D

27. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อิๆเคยคุยกะพี่เบิ้มไว้ เดี๋ยวหมดหน้าฝน จัดลงหนังสือรถกันอีกดีกว่า...:D

28. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ผมก็คงจะทำสีรถใหม่ ช่วงหมดฝนเหมือนกันอ่ะคับ
    ไม่กล้าทำตอนนี้อ่ะ กลัวต้องตากฝนมาทำงาน หุหุหุ

29. sonavan

30
    2
    0
    ใช้แวนคร่า ปรึกษาหน่อยได้มั้ยอ่ะ ตอนนี้เครื่อง เสียงดังกราวๆ ช่างบอกว่าเป็นที่ลูกรอกสายพาน ต้องเปลี่ยนใช่มั้ยอ่ะ ตั้งแต่ใช้มา เริ่มมีปัญหาจุกจิกช่วงนี้อ่ะค่ะ ฟิตเครื่องมาใหม่หมดไปหมื่นแปด ใช้ไปสองอาทิตย์ เปลี่ยนโช๊คหน้าหนึ่งคู่ อีกหนึ่งอาทิตย์ เปลี่ยนสายน้ำยาแอร์ อีกสองอาทิตย์ความร้อนขึ้น ช่างฉีดน้ำมันล้างคาร์บูนิดหน่อยก็ปล่อยมาวิ่ง รอบตกเบาดับ อีกอาทิตย์นึงเปลี่ยนสายพานสองเส้น เสียงจี๊ดๆหายไป แต่เสียงกราววววว(ของลูกรอกยังอยู่ ช่างบอก) ปวกหัวอ่ะค่ะ เลยลองเข้าคลับเอ็นวีมาปรึกษาพี่ๆหน่อยนะคะ ชอบแวนเอ็นวีค่ะ ยังไม่อยากขายเลย แต่ตอนนี้จุกจิกกวนใจเจงๆอ่ะค่ะ นี่ว่าจะต้องถึงเวลาเปลี่ยนโช๊คอัพคู่หลังอีกแล้ว ช่างเค้าว่าน้ำมันมันซึม โช๊คคงเสียแล้ว ล่าสุดก็เปลี่ยนเพลาหน้าทั้งเส้น แต่วิ่งแล้วเสียงอื่อๆ เลยเปลี่ยนเพลาเส้นใหม่อีก วิ่งเข้าวิ่งออกร้านตั้งศูนย์ล้อเที่ยวละสามร้อยๆๆๆๆ เซรงงงง เฮ้อ ยังอ่ะ ยังจะต้องให้ช่างบอดี้ดูเรื่องเสียงอีก ตอนนี้มีเสียงดังจากท้ายรถ กอกๆแกกๆตอนถนนไม่เรียบ ช่างบอกว่าที่เก็บยางอะไหล่มันคลอน แล้วยังต้องเช็คดูด้วยว่าท่อไอเสียยึดไว้แน่นหนารึป่าว มันอาจจะกระทบใต้ท้องรถทำให้เสียงดัง เฮ้อออ นึกถึงตอนออกรถมาใหม่ๆ มันนิ่ง มันวิ่ง มันเงียบ มันนิ่มนุ่มถูกจายเจงๆ ตอนนี้ก็ยังไม่อยากขายไปอ่ะ เรารู้สึกรักมันอยู่ สู้ๆ เฮ้อออออีก คุณพี่ๆคุณเพื่อนๆ ช่วยแนะนำทีเถอะค่ะ แห่ะๆ

30. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0

อยู่แถวไหนล่ะคับ จะได้แนะนำได้ถูก
    ว่าแต่ ฟิตเครื่อง หมดไปหมื่นแปด 18,000 บ.
    ซื้อเครื่องหัวฉีด พร้อมเกียร์ ได้เลยนะนั่น

ส่วนเรื่องโช๊คหลัง ผมใช้โช๊คแก๊สของ คายาบ้า
    ตัวละไม่กี่ร้อยบาทคับ ไม่ต้องตกใจไป

ส่วนเรื่องเสียงจากด้านหลัง ให้ทำใจไว้คับ
    มันไม่เงียบเหมือนรถเก๋งหรอก
    รถแวนจะมีเสียงทุกคัน
    จะดังมาก ดังน้อย ก็ขึ้นกับความเก่าของรถคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้