Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonavan

sonavan New Member Member

30
    2
    0
    อ่ะโหหหห เรื่องศูนย์ล้อก็เป็นเรื่องละเอียดปานนี้เลยหรอคะ
    แบบนี้ค่าตั้งศูนย์ 300 ต่อครั้งคงไม่แพงละ เดี๋ยวออกไปตั้งใหม่
    ทีนี้จะลองถามเค้าดูว่าโทอินโทเอ๊า แคสเปอร์อะไรยังไงเท่าไหร่ แห่ะๆ ขอบคุณVan Xค่ะ

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ส่วนของผมจำไม่ได้แล้วว่าเติมน้ำครั้งล่าสุดเมื่อไร เปิดดูทีไรก็เต็มทุกที เป็นปีแล้วมั้ง ไม่รู้ว่าผิดปกติไหม

พี่เบิ้ม เบาะหลังที่ใส่อยู่พับได้ปะ

นัดเจอกันก็ดีนะ จะได้รู้จักกันไว้

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อืมตามตาเอ็กเลยครับ
    ส่วนสายพานตั้งได้ไม่มีปัญหาครับผม
    เบาะหลังพับแล้วเอนได้เลยครับ ตรงกลางมีที่วางแก้วด้วยนะครับ

4. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ทำรถใหม่เหรอป๋า XXXX อิอิ ไปซื้อวอเตอร์กาด มาพ่นสีได้ลาวมากมายเด๋วถ่ายรูปมาให้ชม

5. tangprasert

566
    36
    0
    ความเปลียนแปลงรถผมอิอิ ติดเรียบร้อยแต่ถ้าถ่ายใกล้ๆๆอย่างเน่าเลย วอเตอรกาดอ่ะคับอิอิ

6. tangprasert

566
    36
    0
    รูปไม่ขึ้นลองใหม่ๆๆ [​IMG]

7. tangprasert

566
    36
    0
    ถ่ายมารูปอย่างเล็กเหอๆๆ ลืมปรับขนาดในมือถือ [​IMG] [​IMG]

8. sonavan

30
    2
    0
    วันนี้เอาแวนไปส่งของกลับมานึกขึ้นได้ว่าจะถามหาเปลี่ยนโช๊คค้ำยันฝาท้ายที่ไหนดีคะ มันคงหมดสภาพแระ ยกขึ้นสุดนับหนึ่งถึงสามก็ค่อยๆตกมางับหัว คริๆๆ ถึงเวลาเปลี่ยนซะที ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ไปซื้อหรือเปลี่ยนที่ไหนคะ ใช้งบเท่าไหร่ แห่ะๆ อีกแล้ว

9. buem

2,764
    75
    0
    สีทำเลยน้อง

10. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    Automatic Close ครับ......................................:D:D:D:D:D:D:D

11. tangprasert

566
    36
    0
    อยายามจะเก็บตังค์ให้ได้ทัน จะทำสีติดสเกิซให้หล่อหลังปีใหม่ อิอิอยากมีฝาแฝดป่ะพี่เบิ้ม 555

12. sonavan

30
    2
    0
    "หล่อ"เหรอคะ เราว่า"สวย"ตะหากอ่าค่ะ แฮ่ๆ

ท่านพี่ท่านใดมีแหล่งหาซื้อโช๊คค้ำเปิดปิดฝาท้าย รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    จะได้เปิดท้ายขายของได้เต็มที่ อิอิ ..ขอบคุณมากมายเลยค่ะ ..:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2008
  13. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เข้าตามเซียงกงเลยครับ ให้ร้านถอดเทียบเลยครับ ราคาคู่ละไม่เกิน 600 บาทครับ

14. NV_Dragon

NV_Dragon New Member Member

38
    2
    0
    ของผมได้จาก ชิงนำชัยอ่อนนุช คู่ละ 500 ของ NV-Van นอก

15. sorawas

692
    17
    0
    ใครไปเชียงกงบ่อยๆ ฝากซื้อคู่นึงจิ ได้เลือดไป 2 รอบและ

น้องอั้มอย่าเปลี่ยนสีเลย สีนี้แหละ โดนสุดๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2008
  16. sonavan

30
    2
    0
    คู่ละ 500-600 เองเหรอคะ ....โห
    เราโดนเต็มๆเลยอ่าค่ะแบบนี้ ก็ช่างเค้าบอกของแท้ คู่ละสี่พันกว่า อีกเจ้านึงบอกเจ็ดแปดพัน

แบบนี้ซื้อสำรองไว้สองคู่เลย แห่ะๆ
    ว่าแต่เซียงกงไหนอ่ะคะ บอกทางไปหน่อยนะคะท่าน NV_Dragon ท่าน Van X ช่วยหนูทีนะคะ เซียงกงแถวไหนอ่ะคะ ....

(ทำสายตาละห้อย) คริๆ

17. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    มารอเก็บข้อมูล อิอิ

18. NV_Dragon

NV_Dragon New Member Member

38
    2
    0
    เล่นซะใจอ่อนเลย เอ้าไปดูเองนะ
    ที่ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=11615

19. buem

2,764
    75
    0
    อืมเด๋วถ้าผมผ่านไปจะดูมาให้นะครับ ช่วงนี้งานยุ่งนิ
    แต่วันนั้นเห็น 2 คู่ครับ ทางที่ดีเอารถไปเทียบใส่เลยครับ ชัวดี
    ของเชียงกงนะต้องลองใส่เลยครับ
    เจนนะเอาด้วยเลยมั้ย
    ยังงัยก็ im บอกเบอร์มาก็ได้ครับได้ของแล้วจะโทรบอกครับ
    หรือออน m มาคุยกันได้ครับ
    ของแท้แพงนะครับ หายากแล้วด้วยต้องเทียบเอา
    ของตาอั้มเนี่ย เปิดทีฝาดหน้าเลยครับต้องหลบเอานะ

20. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    หวาดดีครับ

ผมขอเป็นสมากชิกด้วยคนครับ
    อยู่ที่เชียงใหม่ครับ

21. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    พี่พี่ครับ

มีใครใช้เครื่อง sr-20 lsdบ้างครับ ผมมีปัญญหาเรื่อง ครัสครับมีพี่ๆๆคนไหนใช้เกียร์ตัวนี้บ้างครับหรือว่าใช้ครัสอารายกันครับผม

ขอบคุงครับ

22. buem

2,764
    75
    0
    รอผมเปลี่ยนเครื่องก่อนนะครับ
    อิอิ ยินดีที่รู้จักครับ

23. tangprasert

566
    36
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ ชาว แก๊งค์ อิอิ

24. tangprasert

566
    36
    0
    อิอิก็ว่าจะทำสีเดิมอ่ะคับ แต่อาจจะทำให้สีมันเข็มขึ้นมา:cool:

25. sorawas

692
    17
    0
    ยินดีๆๆ
    ป๋าเบิ้ม จัดให้

26. sonavan

30
    2
    0
    วันนี้ว่าง เลยพาน้องเอ็นวีไปซิ่งหาอะไหล่เพลินๆ เกือบจะได้โช๊คค้ำฝาท้ายมาแระ เค้าขาย คู่ละ 1,000 อ่ะค่ะ เราก็บอกว่าคลับเอ็นวีแนะนำมา (ลองต่อเค้าไป 600 หวาดๆวาบกัวโดนเค้าด่าเหมือนกัน อิอิ) ไม่ยอมลดให้เลยอ่ะ จะเอาพันนึง เราก็ว่าไม่แพงนะ อยากได้แร่ะ แต่ท่านพี่ๆในนี้บอกราคาไว้ที่ 500-600 เราก็เลยทำใจแข็ง ต่อไปอีกคำ 700 ละกันอาเฮีย ...คริๆๆ เฮียไม่ใจอ่อนเลยอ่ะค่ะ โห พูดคำเดี่ยะ พันนึง ลดม่ะด้าย นี่ถ้าเฮียแกบอก 999 .- เราก็จะซื้อแน่นอน อิอิ เลยทำตัวลีบๆถอยออกมา แห่ะๆ อดเลยเรา เอาไว้เสาร์หน้าไปอีกที่นึงละกัน เฮ่ออ

อ่อ ฝากคำถามค่ะ โช๊คอัพล้อหลังเอ็นวีแวน ใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ (อันที่ติดรถอยู่ มีน้ำมันซึมๆมานานแระ เปลี่ยนดีก่าเน๊อะ)

27. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ผมใช้ โช๊คแก๊สของ คายาบ้า อยู่อ่ะคับ
    ซื้อคู่ละ พันกว่าบาท คับ

28. sorawas

692
    17
    0
    เอ ทำไมด้านหลังของผมไม่มีโช๊คอะ เห็นแต่สปริงเฉยๆ

29. Van X

1,247
    44
    48
    จริงอ่ะ~!!!

มันไม่เด้งดึ๋ง เด้งดึ๋ง เลยเหรอครับ

ขอดูรูปหน่อยครับ อยากเห็นจัง

30. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อยู่ข้างๆสปริงละครับ...ช๊อคอัพหลังอ่ะ...อิๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้