Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    คานเซฟตี้ด้านใน ของตัวนอกช่วยไว้ครับผม

2. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    คุณเบิ้มมี ร้านแอร์ดีๆ ถูกๆ แนะนำบ้างปะ
    วันนี้แอร์ไม่เย็นซะงั้น พึ่งเติมน้ำยามาเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง
    รู้สึกว่ามันจะรั่วตรงข้อต่อเข้าดายเออร์

3. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    แง เสียใจด้วยครับพี่เบิ้ม ฟาดเคราะห์ไปครับพี่

4. buem

2,764
    75
    0
    พอมีครับไม่แพง

5. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    พี่เบอ้มครับ อย่าลืมแผง ประตู ของผมน้า

6. JOHN_PUM

115
    2
    0
    พี่เบิ้มครับ อีกอย่าง 1 พี่ อย่าลืม ครัส ที่พี่ ป็อป น้า ครับ เด๊ยวโอนเงินไปให้ ครับพี่ ฝากหน่อยน้า
    ขอบคุงมากๆๆครับ

7. buem

2,764
    75
    0
    แผงประตูต้องคืนประกันเค้านะ

8. sorawas

692
    17
    0
    ขอบคุณครับ
    พอดีทนไม่ไหวเลยขับเข้าร้านแอร์ พหล48 เปลี่ยนข้อต่อ แว็กซ์+เติมน้ำยา 500 บ. สบายใจได้ไปส่วนหนึ่ง
    แต่ตอนนี้ในรถเหม็นอับสุดๆ เหตุเพราะน้ำเข้าไปขัง ตรงเบาะหลัง 2 วันเต็มๆ เบื่อจริงๆ เลยหน้าฝน

ใครเคยถอดพรมออกมาซักบ้าง มันยากไหม แล้วใช้อะไรซักอะ หรือต้องไปจ้างเขาซัก แต่ก็ไม่รู้ที่ไหน

9. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ถอดพรมไม่ยาก แต่ต้องมีเวลาสักนิด ที่สำคัญคือแดด

-ถอดเบาะออกก่อน (เบาะหลังใช้แรงกระชากยกขึ้น)
    -เปิดแผ่นพลาสติกตรงบันใดประตู รวมทั้งแผงข้างที่ปิดเซฟตี้เบ้วด้วย
    -ถอดแผงกลางคันเกียร์
    พรมก็จะดึงออกมาได้ไม่ยาก
    ป.ล.ตอนนี้ถ้าจะเดินสายไฟอะไรเพิ่มเติม(หรือจะเดินสายเผื่อไว้)ก็ทำได้เลย
    สายเปิดฝาท้ายก็ฉีดน้ำมันหล่อลื่นสักหน่อยก็ดี
    ทำเองค่อยๆทำก็ได้อย่างใจ
    ป.ล.พวกกริ๊บพลาสติกต่างๆ หากแตกก็มีขายหลังคลองถมพลาซ่า(ถูกกว่าศรีจรจักร) เป็นห้องเล็กๆด้านหลังศาลเจ้า

หากไม่อยากทำเอง ลองมาแถวสนามไดร์กอลฟ์ตรงเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ครับ
    มีที่ล้างรถรับทำครับ จำไม่ผิดรู้สึกจะ 700 บาทครับ
    ส่วนน้ำเข้า ผมว่าจำเลยอยู่ที่ไอ้พวกลูกยางที่อุดอยู่ใต้ท้องรถนะครับ ขับโฟลค์ลุยมาทุกที่ไม่เข้าเลย

หรืออีกที่ตามนี้ครับ http://www.misterg.is.in.th/
    ชาวโฟล์คเค้าแนะนำกัน เค้าว่าดี ผมไม่เคยไปนะ เพราะทำเอง

10. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ลืมไป ใช้ผงซักฟอกนี่แหล่ะ
    ตรงไหนสกปรกก็ใช้ Vanish เดี๋่ยวนี้มีขนาดเล็กขาย 20-30 บาท (แต่ก่อนกระป๋องใหญ่ 180 บาท ใช้10ปีก็ไม่หมด)
    ซื้อตามห้างดอกบัวครับ

11. JOHN_PUM

115
    2
    0
    ฝนตกเบื่อจังเลย เชียงใหม่ หนาวมากๆๆๆๆ อิอิ ได้ใช้แอร์ ดิจิตอลแบบว่า ร้อนๆๆสักที อิอิ
    พี่เบิ้ม อย่าลืมหลังคาซันลูปของผมน้าพี่

12. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เบื่อฝนตกจังเลยอะ น้ำรั่วเข้าเต็มรถเลย เหม็นอับไปหมด เซ็ง

13. buem

2,764
    75
    0
    เอาแบบตัดเลยนะ

14. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    หล่อกันใหญ่แล้ว แต่ละคน

:)

15. JOHN_PUM

115
    2
    0
    ครับผม เอาคุงพี่ว่าเราครับ

16. buem

2,764
    75
    0
    รอช่วงเปิดตู้ครับเด๋วผมเหมามาเก็บไว้หมดเลย

17. sorawas

692
    17
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ แต่ยังได้ทำอะไรเลย
    คอมแอร์เสียงดังมาก สงสัยต้องเปลี่ยนจริงๆ ซะและ
    อีกอย่าง รถกระตุกตอนเร่ง เห้นช่างบอกว่าคอยล์จานจ่ายเสีย ซะงั้น

เซ็งกะหน้าฝน

18. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    พี่ เบิ้ม ผมยังรอกะบะปูพื้นอยู่นะพี่ ช่วยๆหน่อยพี่ ( คิดว่าสงสารเด็กมันนะ )

19. JOHN_PUM

115
    2
    0
    พี่ครับ ผมอยากเป็นเทพเหมื่อนรถพี่จัง

20. buem

2,764
    75
    0
    หายากอ่ะ เอาฝาท้ายมาด้วยดิ

21. sorawas

692
    17
    0
    เงียบเหงา

22. JOHN_PUM

115
    2
    0
    หายไปไหนกันหมด

23. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    แอบซุ่มโม รถ

:)

24. buem

2,764
    75
    0
    รอชมครับ

25. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ชมอารัยกันอ่ะ ดูด้วยดิ

26. buem

2,764
    75
    0
    ตอนนี้มีมือจับท้าย แคลิฟอเนียมาแล้วนะครับ มาเฉาพะมืเอจับครับ

27. แอบมาดูคนขับแวนเค้าคุยกันครับ 5555

28. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    มือจับอย่างเดียวเท่าไรอะพี่เบิ้ม

29. redial

redial New Member Member

2
    0
    0
    พี่ๆครับยางขอบประตู van ทั้ง 4 บานหาซื้อได้ที่ไหนครับราคาแพงไหมครับ ขอบคุณครับ

30. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    1,000 บ. ถ้วนคับเป้

ส่วนยางขอบประตู วรจักร เลยคับ ราคาไม่รู้ เพราะยังไม่เคยซื้อ อิอิอิ
    เคยแต่ยางขอบกระจก คู่หน้า ข้างละ 650 บ. คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้