Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อาการเป็นทั้งน้ำมันและแก๊ส เลยใช่ใหม๊ครับ

ลองล้าง Air Flow และ ISC ดูก่อนนะครับ

เครื่องตัวนี้+กินแก๊ส Air Flow และ ISC มักจะต้องทำความสะอาดเป็นประจำ (จากประสบการณ์ผู้ใช้โดยตรง:D)

ปล. ท่อกรองอากาศทำที่ไหนครับสวยดี ค่าสินสอดเท่าไหร่อ่ะครับ ย้ายแบตด้วย......อิอิ

2. kanatid

kanatid New Member Member

8
    0
    0
    เป็นทั้งน้ำมัน และ แก๊ส ครับ ส่วนชุด air flow ผมถอดล้างแล้ว โดยใช้สเปรย์ล้างหัวเทป ฉีดเข้าไปที่ชุดลวดใน air flow แล้วก็ถอดมอเตอร์ acc valve ออกมาล้างทำความสะอาดด้ยเบนซิน ก็ยังมีอาการเดิมครับ ตอนนี้คิดว่าชุด acc vale อาจจะรวน แต่ก็ไม่มั่นใจครับ แบบว่าไม่มีอะไหร่มาลองเปลี่ยนดูครับ

ส่วนชุดท่อกรองอากาศ นั้นได้มาพร้อมเครื่อง ครับ ค่าย้ายแบตก็รวมไปกับค่าวางเครื่องเลยครับ
    :D:D

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ที่ acc valve (ISC) ตอนติดเครื่องลองถอดปลั๊ก สเตปปิ้งมอเตอร์ดูได้ครับ ถ้ามีอาการแสดงว่ายังไม่เสีย

ปล. หรือว่าลองดูพวกสายแวคคั่มต่างๆหรือยังครับ ขาด รั่ว ตัน ลองดูด้วยนะครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามพี่ X เลย ผมทำแล้วหายจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอผมก้อเคยเป็นครับอาการแบบนี้...เสียตังค่าน้ำมันเบนซินไม่ถึง 30 บาท ถอดออกมาล้างเองเลย

5. kanatid

8
    0
    0
    ผมลองถอดปลั๊ก Steping motor ดูแล้วครับ อาการจะเป็นดังนี้ครับ

++ เครื่องเย็น --> เสียบปลั๊ก รอบเดินนิ่งปกติ
    --> ถอดปลั๊ก รอบตก

++ เครื่องร้อน --> เสียบปลั๊ก หรือถอดปลั๊ก ไม่มีความแตกต่างใดๆ เพราะรอบตกอยู่แล้ว

หรือเป็นไปได้มั้ยครับว่าอากาศรั่วเข้าบริเวณสกรู ปรับรอบ Steping Motor เลยทำให้มันรวน

และพอจะทราบราคาชุด steping motor ชุดนี้บ้างมั้ยครับ เผื่อว่าอาจจะต้องเปลี่ยนจริงๆ
    :cry::cry::cry:

6. angelgame

angelgame New Member Member

15
    0
    0
    มือใหม่คับมีไรแนะนำด้วย อยากดทำรอบคันงบเท่าไครับ

7. kanatid

8
    0
    0
  8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอ้าเป็นงัยบ้างละครับตอนนี้นะหายยังคับ

9. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    นั่นจิ
    มะได้เข้ามาซะนาน
    เป็นไงกานบ้าง

10. buem

2,764
    75
    0
    ทำพูด มาเอาประตูยังละ

11. sorawas

692
    17
    0
    ช่วงนี้งานยุ่งอ่าทั้งงานราษงานหลวง วุ่นไปหมด
    เดี๋ยวโทรหาน๊า

12. buem

2,764
    75
    0
    ได้เลยครับ

13. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    โย่วๆๆ
    คิดถึงพี่ๆ เพื่อนๆ จังเลยยยย
    โรงงานไม่มีเน็ตให้เล่น เซ็ง....

14. buem

2,764
    75
    0
    เล่นผ่านมือถืเลยน้อง

15. kanatid

8
    0
    0
    ลองถอดออกมาล้างแล้วนะครับ ตอนนี้อาการยังไม่หายครับ เดี๋ยวหาเวลาว่างๆ ลองหาจุดรั่วตามสายแวคคั่มดูอีกทีครับ

ขอบคุณมากครับ

16. 8ฮ0556

8ฮ0556 New Member Member

64
    0
    0
    หวัดดีครับ...ผมก็เพิ่งวางเครื่องมาใหม่ตอนแรกรอบเดินประมาณ1300 ใช้ได้ 1 อาทิตย์ มีอาการเปิดแอร์รอบดันเร่ง แต่พอปิดแอร์รอบตก เอาไปให้ช่างดู ก็ถอดกรองออกแล้วเอา โซเนกฉีดที่แอร์4 และตั้งรอบใหม่ อาการก็ดีขึ้นถามช่างว่ามันคืออาการอะไร ช่างบอกว่าเครื่องไม่ได้ใช้งานมานานอาจมีฝุ่นหรือสนิมเกาะอาจจะเป็นสักพัก
    แล้วไม่ทราบว่าอาการของคุณสายหรือยังครับ ถ้าต้องการอะไหล่ก็ยังพอมีเพราะเครื่องเดิมก็ยังอยู่ที่ร้าน ถ้าอยากได้จะไปถามช่างให้เอาไหมครับ
    ปล.อยกได้ไฟสปอร์ตไลท์+กันสาด ราคาเท่าไรครับ ท่านใดรู้จักร้านบ้างบอกกล่าวด้วยนะครับ...ขอบคุณ

17. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    สวัสดีจ้าพี่ๆๆเพื่อนๆๆทุกคนอิอิ ไม่ได้มาเม้นท์ตั้งนานสบายดีไหมคร๊าบบบ

18. buem

2,764
    75
    0
    หายไปนานเลยนะน้อง
    ไปไหนมาละ

19. buem

2,764
    75
    0
    หายไปนานเลยนะน้อง
    ไปไหนมาละ

20. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ไม่ได้ไปไหนพี่ แต่ไม่กล้าเข้าเว็ปมาดูเด๋วเกิดกิเลสอยากได้นู้นได้นี่อีกไม่มีตังค์ ทำสักที

21. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    คุณ ฝากระโปรงสีใหม่สวยเนอะ ของผมยังสีน้ำเงินอยู่เลย

22. buem

2,764
    75
    0
    เอาน่าเข้ามากันบ่อยๆ หน่อย
    ผมนะเข้าทุกวัน

23. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    วันเสาร์นี้ชาวแวนไปกันหลายคันมั้ยครับ
    เสียดายดันตรงกับงานเลี้ยงรุ่นศิษย์เก่า:cry:
    แต่กะว่าจะแวะไปก่อนครับ แล้วค่อยเจอกันนะครับ:D

24. Van X

1,247
    44
    48
    มาเลยน้อง:D:D:D

25. buem

2,764
    75
    0
    ผมไปแล้วแน่นอน

26. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปบ่อได้รถเสร็จบ่อทันอิอิ

27. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    กลับไม่ทัน
    รถไม่เสร็จ
    อดไป
    แหงบๆ

---------- Post added at 08:08:11 ---------- Previous post was at 08:07:56 ----------

กลับไม่ทัน
    รถไม่เสร็จ
    อดไป
    แหงบๆ

28. sorawas

692
    17
    0
    ไปหนายกานอ่า

29. buem

2,764
    75
    0
    มิตติ้งนะครับ
    โอ เทพไปไม่ได้หลายคันเลย

30. buem

2,764
    75
    0
    มิตติ้งนะครับ
    โอ เทพไปไม่ได้หลายคันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้